Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Mình có đưa bạn học ở Cà Mau, tên Chí giờ cũng đang dạy ở khoa Cơ Khí BK
Sao hắn có vợ đẹp con xinh mà ko chịu mua xe chạy như thầy Phúc nhỉ ?
Toàn đi xe máy nên phải dời từ Nhà Bè về Q4,
Hặn ko có xe ko rủ hội đi chơi hè được
Thầy Quốc Chí nay đang là chủ nhiệm bộ môn Cơ Điện tử đó bạn mình. Thật ra lương phạn của các thầy cô dạy Đại học công nói chung và ĐHBK HCM nói riêng thì cũng không được cao. Thầy nào có cơ sở làm riêng bên ngoài thì mới thoải mái hơn chút được.
Haizzz, lại nhớ đến phát ngôn của thầy Thiện Nhân rồi! Haizzzz (one more time!)

Hạng B1
3/12/17
60
989
83
47
Em có anh bạn ( người anh ) cũng là giáo sư ĐHBK TP HCM ... cũng mua cái xe mới Ford Focus S mà chắc giờ cũng chưa chở phu nhân chạy chuyến nào được 500km chứ đừng nói được 1000km như anh đâu ạ !! :)
Focus titanium thì Em biết Thầy này, đi với Vợ thầy nhiều... từ Nam ra Bắc, Thầy đó cũng có nick trên Os. Còn Focus S thì ai ta.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
87.972
113
Focus titanium thì Em biết Thầy này, đi với Vợ thầy nhiều... từ Nam ra Bắc, Thầy đó cũng có nick trên Os. Còn Focus S thì ai ta.
Chi tiết " .. đi với vợ thầy nhiều.... " thì mình nghĩ anh đoán nhầm người !!
.... Chị ấy là bác sỹ nên ít đi lắm !!
Ảnh trước là khoa cơ khí chế tạo thì phải... sau này chuyển sang trường CNTP làm hiệu trưởng.
Thân cũng hơn 20 năm rồi anh ạ !!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.082
113
53
Thầy Quốc Chí nay đang là chủ nhiệm bộ môn Cơ Điện tử đó bạn mình. Thật ra lương phạn của các thầy cô dạy Đại học công nói chung và ĐHBK HCM nói riêng thì cũng không được cao. Thầy nào có cơ sở làm riêng bên ngoài thì mới thoải mái hơn chút được.
Haizzz, lại nhớ đến phát ngôn của thầy Thiện Nhân rồi! Haizzzz (one more time!)

Cũng tiến sĩ học chung, giờ dạy ở Nz chuẩn bị làm giáo sư

Cũng khoe lương cao, nhưng tới giờ vẫn chưa trả dứt nợ mua nhà, cày bạc mặt trả nợ 2 chiếc xe

Một ngàn Km và chút nhận định về Michelin Pilot Sport

Tiến sĩ bên đó 5k NZ = 70tr Vnd mà trừ thuế má xe cộ nhà cửa bảo hiểm hết rồi chả dám nhậu nói gì ăn chơi

Trong khi ts VN ở đây nhậu phà phà, biệt thự vài chục tỏi them căn chung cư 3PN to oạch kkk

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Ảnh trước là khoa cơ khí chế tạo thì phải... sau này chuyển sang trường CNTP làm hiệu trưởng.
Ý anh là thầy ĐVN? Nếu đúng thì thầy là cơ khí vật liệu.

• Like
Hạng B1
3/12/17
60
989
83
47
Thầy em nói Focus Titanium là Thầy của Em; ĐKQ Khoa Xây dựng. Có nick trên này!!!

• Like
Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Hic! đây là chiếc xe nhiều kỷ niệm, và mình không có ý định đổi xe! (Ngoài ra, với mình OS là nơi để mình chơi vui, kết bạn không phải là nơi ... lùa gà, hihihi!)
Nhớ hồi 2012 mình sửa lại nhà, không chỗ để, nên phải bán chiếc xe Su APV (cũng tương tự chiếc xe này, đi từ 2006 đến 2012 nhưng chỉ được 27.000Km, vì mình chỉ đi giảng ở cơ sở 2 - Suối Tiên và về quê năm 2 lần là dùng xe hơi). Sau đó 2013, xong nhà thì vợ mình chỉ thị mua lại xe để ... về quê! Mình alo cho Dương aka hỏi mua chiếc carens (vì cũng 7 chỗ) nhưng Dương aka không chịu: "thầy chờ tí sau Carens thì Kia định ra version mới đẹp hơn". Sau đó, vì một số lý do, mình chuyển qua sedan và hỏi aka Dương định mua chiếc Kia Forte. Anh Dương không chịu nốt: "thầy mua xe Nhật đi, Trường Hải có Mazda nè thầy, được hơn". Khi nghe mình bảo chưa chuẩn bị đủ tiền, anh Dương, nguyên văn, "Dương bán cho thầy xe Nhật giá Kia, đừng ngại!"
Tuy vậy, anh cũng ngăn mình lại sau khi mình đã làm thủ tục tại Mazda Cộng Hòa vì "Dương biết Sài Gòn sắp giảm thuế trước bạ thầy ạ". Phải đến gần 6 tháng sau tôi mới chính thức lấy xe về.
Vì nhiều kỷ niệm vậy, và mình dùng xe thấy ok nên mình đâu có ý định "lùa gà" trên này đâu bạn mình ơi! hihihi!
xe đẹp, có nhu cầu bán cho người khác sài, sao lại bảo lùa gà nhỉ.:):)