Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Em sẽ viết lên đây 1 số cảm nhận sau hành trình của chuyến đi.
Xin các bác hạn chế đăng hình ảnh.
bài em viết có đoạn hay đoạn dở các bác thông cảm.
ý em tuôn có xấu có tốt các bác bỏ qua.
Các bác không nên tranh luận nhiều làm em mất cảm xúc
Một số thông tin trên đây cũng cần thiết cho các anh em chuyến đi tiếp theo.

Kinh báo

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Ngày 1/10 xuất phát. hôm nay 11/10 em mới có thời gian ngồi viết, trong khi chờ đợi anh em dạy muộn vì hôm qua chạy dài quá.

Xuyên Việt 2010 - 1000 Thăng Long - Đại hội quận hùng Jeep Việt Nam

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Hành trình xuyên Việt .

Cuối cùng sau bao nhiêu công sức chuẩn bị. Bao nhiêu cuộc họp bàn cãi ,tranh luận. bao nhiêu ý kiến ủng hộ cũng như sự khuyên bảo là không nên đi như vậy. Các Ông bị làm sao đấy, đi làm sao được ,xe thế mà cũng đi , bọn này điên cả rồi…hô hô alo ala…
Thậm chí có Bác vu vơ nào đó đua ý kiến cho mấy con ngựa sắt lên tàu cho an toàn và khỏe chi phí.
Trời ơi thế thì nói làm gì. Thế thì còn gì là những người đi jeep. Cục sắt đi động già cỗi. Một chiến lợi phẩm trong chiến tranh mà trước đây rẻ như bèo. Các đơn vị quân đội, công an cơ quan nhà nước thanh lý ra chả ai thèm ngó.
Vậy mà hội này đi đó, điên mà. Mọi người ơi em đang điên đây, em điên quá. Em và một số người nữa cùng điên.
Đi xuyên Việt kỷ niệm 1000 năm Thăng Long linh thiêng đất tổ. Hoành tráng quá còn gì, về mặt ý nghĩa thì khỏi phải bàn. Về cơ hội thì khỏi phải nói, ngàn năm chỉ có một lần. Còn một việc nữa, cái này mới kinh khủng nè. Đi cho biết thế nào là Jeep, thế nào là những con người đi Jeep. Đại hội quần hung Nam – Bắc cho những con ngừoi đam mê Jeep gặp nhau, được nhìn nhau, được năm tay nhau vui mừng cảm xúc đâng trào. Thậm trí hai hang nước mắt chảy mà miệng vẫn cười. Ôi ..cuộc đời ơi sao kỳ lạ vậy. Sao lại thế. Tại sao… Em khong hiểu nổi. Chỉ biết rằng sau bao nhiêu vất vả khó khăn mới đến được vùng đất tâm linh ngàn năm văn vật thì những con người chơi Jeep và yêu Jeep tại vùng đất linh thiêng này đã cho em chững cảm xúc như chưa bao giờ em tháy tren cuộc dời này từ khi em nhìn thấy ánh sang trên đất nức diệu kỳ này.

Hạng B2
24/9/10
313
0
0
bác phan chắc mệt quá rồi, làm vài dòng lại lăn ra ngủ bù rồi, chán quá, mong bác mau phục hồi để tuôn văn tiêp he he ! chống cẳm đợi vậy

Hạng B2
13/4/10
161
0
0
Tân Châu - An Giang
PhanLGL nói:
Hành trình xuyên Việt .

Cuối cùng sau bao nhiêu công sức chuẩn bị. Bao nhiêu cuộc họp bàn cãi ,tranh luận. bao nhiêu ý kiến ủng hộ cũng như sự khuyên bảo là không nên đi như vậy. Các Ông bị làm sao đấy, đi làm sao được ,xe thế mà cũng đi , bọn này điên cả rồi…hô hô alo ala…
Thậm chí có Bác vu vơ nào đó đua ý kiến cho mấy con ngựa sắt lên tàu cho an toàn và khỏe chi phí.
Trời ơi thế thì nói làm gì. Thế thì còn gì là những người đi jeep. Cục sắt đi động già cỗi. Một chiến lợi phẩm trong chiến tranh mà trước đây rẻ như bèo. Các đơn vị quân đội, công an cơ quan nhà nước thanh lý ra chả ai thèm ngó.
Vậy mà hội này đi đó, điên mà. Mọi người ơi em đang điên đây, em điên quá. Em và một số người nữa cùng điên.
Đi xuyên Việt kỷ niệm 1000 năm Thăng Long linh thiêng đất tổ. Hoành tráng quá còn gì, về mặt ý nghĩa thì khỏi phải bàn. Về cơ hội thì khỏi phải nói, ngàn năm chỉ có một lần. Còn một việc nữa, cái này mới kinh khủng nè. Đi cho biết thế nào là Jeep, thế nào là những con người đi Jeep. Đại hội quần hung Nam – Bắc cho những con ngừoi đam mê Jeep gặp nhau, được nhìn nhau, được năm tay nhau vui mừng cảm xúc đâng trào. Thậm trí hai hang nước mắt chảy mà miệng vẫn cười. Ôi ..cuộc đời ơi sao kỳ lạ vậy. Sao lại thế. Tại sao… Em khong hiểu nổi. Chỉ biết rằng sau bao nhiêu vất vả khó khăn mới đến được vùng đất tâm linh ngàn năm văn vật thì những con người chơi Jeep và yêu Jeep tại vùng đất linh thiêng này đã cho em chững cảm xúc như chưa bao giờ em tháy tren cuộc dời này từ khi em nhìn thấy ánh sang trên đất nức diệu kỳ này.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Trên các hành trình mà mình chứng kiến hoặc có tham gia có thê em nói hơi quá thì không có một hành trình nào mà như hành trình Hướng về TL và giao lưu các bạn chơi Jeep trên cả nước vừa trải qua. NHiều cảm xúc lắm rồi em sẽ cố tả cảnh chi tiết cho các bác cảm nhận.
Xuất phát từ ý tưởng và được đồng thuận anh em JSG tổ chức chuyến đi thật là nhanh như có ai chỉ lối. Nói thật bọn em đã bàn chán rồi, cãi nhau chán rồi, rồi nhiều chuyện khác nữa, nhưng khi bọn em đã tung lên diễn đàn thì như sự đã rồi, chỉ việc tiến hành thôi. Không có gi cản nổi . Quả đúng như dự đoán khi thông báo chính thức được phát lên. Bao nhiêu người quan tâm, bao kẻ lo lắng thay, bao nhiêu anh em hồi hộp tiếc rụi , Riêng Jeep Hà Nội thì nghi ngờ nghe ngóng xem có thật không nhưng trong lòng thì sốt ruột đến nao long.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Vậy đi nhé, đi thôi, đi đâu? Đi đi, Đi Hà Nội, đi Thăng Long…
Nếu đi thì phải chuẩn bị, muốn chuẩn bị tốt thì phải họp. Thế là họp lên họp xuống, các loại vấn đề xảy ra. Rất may mọi người ý thức chuyến đi này nên công tác chuẩn bị ưu tiên đặc biệt cho xe Jeep.
Tuần nào cũng đi chợ mua đồ, thấy cái gì hay cũng mua, thấy cái gì có nguy cơ hỏng mua liền…Mua hết tiền lại đi về nghĩ tiếp. nghĩ tiếp lại đi mua cứ như là tay săn đồ chuyên nghiệp.
Xe cũng chuẩn bị, vào gara sửa liên tục . Không may cho mình đúng vào mùa oofroad. Chỉ cách chuyến đi 1 tháng xe bị thủy kích tại chiến trường NHơn Trạch Đồng Nai thế là phải dỡ máy ra làm lại. Làm xong hôm trước và chỉ cách chuyến đi 1 tuần lại tham gia bãi tập chiến thuật tăng và thiết giáp binh đoàn 26. Trời ơi thật quá đáng xe sắp đi xuyên Việt rồi mà cứ như không. Thủ trưởng ca thán vẻ đầy âu lo.
Tổng thiệt hại cho sự chuẩn bị chuyến đi này không phải là đơn giản. gần bằng 1 con Jeep mang về sửa tý là có thể chạy ngon lành. Như mọi khi mình vẫn là người tốn kém nhất.
Trước chuyến đi vài ngày, điềm báo đầy bất trắc xảy ra. Xe còn đang trong gara. Nguy cơ không đi được vì dính 2 cuộc họp quan trọng. Nhà tài trợ chính bẻ chỉa. Nhà tài trợ phụ và đồng tài trợ không thấy đâu. Một số chiến sĩ hăng hái từ đầu xin rút vì nhiều lý do. Kha kha thê thảm quá chảng lẽ bỏ cuộc sao. Bỏ à thế thì toi , làm thế ngượng chết chú F1 sẽ chê bai anh em Jeep ngàn năm không hết.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Đã xong tất cả các công tác chuẩn bị. Từ băng rôn, cờ, biểu ngữ linh tinh và linh tinh. Đoàn tổ chức cúng ngay chiều hôm trước khi xuất phát. Thầy cúng được mời từ ngôi chùa nổi tiếng tại Sài Gòn chuyên gia cúng khấn cho những chuyến đi đường dài. Anh em hội Jeep Sài Gòn và trên diễn đàn otosaigon các bạn bè…đến chia tay lưu luyến và cảm động. Ban tổ chức quyết định mở tiệc khao quân sau khi cúng xong. Sản phẩm đi tong 5 két bia và 2 chai chivas. Hi hi bữa mở tiệc khao quân quá hoành tráng. báo hiệu cho chuyến đi hoành tá tràng.

Last edited by a moderator: