Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
RE: Một số hình ảnh xe Vela 1.5 của Trung Quốc sản xuất theo tiêu chuẩn TOYOTA

Bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km!:D

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

cái dòng chữ Toyota ở nắp máy cứ như là dán lên ý, trong dởm vô cùng, đúng là Tung của, mà sao đắt thế, gần bằng e Getz rồi

Hạng F
14/9/04
9.900
27.523
113
Q3

Phải chi chữ To trện máy đóng chìm hay nổi thì giá trị hơn bác nhỉ, hông lẽ máy 5A[8|]

Tập Lái
23/5/05
18
8
3
Hà Đông - Hà Nội

cách đây khoảng 2 tháng, em cũng có cơ hội chạy thử em này một đoạn từ Đăng ký xe Thanh Xuân - Triều Khúc - Linh Đàm rồi quay lại, có chut ít cảm nhận như sau:
Đầu tiên là lúc ông Bạn đưa em cái chìa khoá có điều khiển từ xa 3 nút, em cầm mà như ko cầm, thực sự nhẹ hơn cả cái chìa xe máy bác ạ. Ra xe, về hình thức bên ngoài thì như các bác đã thấy: Dáng cũng được nhưng màu sơn ko được bóng. Tiếp đến mở cửa xe, loay hoay tìm nút mở gương nhưng ko thấy, thì ra mở gương bằng tay; Xong xuôi em ngồi ngắm nghĩa một lượt nội thất:
- Dàn nhựa chất lượng kém, mùi nhựa rất rõ nên em bấm mở hết kính (kính điện này thì em duyệt vì hơn matiz)
- Bật khoá điện: Dàn đèn hệ thống hiển thị rõ, riêng quả đồng hồ tốc độ thiết kế hiển thị số kiểu civic thì nhìn hơi bj hoa mắt (cảm giác của em như là mặt đồng hồ điện tử đặt sau một cái kính lúp , rất khó chịu khi nhìn vào các bác ạ)
- với tay tăng volum nghe thử cái băng có sẵn, âm thanh không thể kém hơn. Loa rè; Đổi sang FM xem có khác không nhưng cũng nguyễn y vân ---> vụ âm thanh là em thấy khó chịu nhất, bật nhỏ cũng rè mà to thì nhức đầu hơn.
- Chẳng còn gì xem và thử, em với tay đề máy: Dễ nổ, êm (ngang matiz)
- Côn đạp hơi nặng, vào số 1 và 2 khó (ko biết có phải do xe mới??)
- Nhả côn từ từ, xe chuyển bánh khá nhẹ nhàng nhưng khi lần lượt chuyển số tăng tốc thì không được ngọt ngào lắm (cái này ko phải do em ko biết đi số đâu nhé)
- Rẽ vào Triều khúc, đường đông em dã số 2 và 3 đi một mạch sang Kim Giang; Qua đoạn đường băng ngang cánh đồng, nhiều ổ voi ổ gà nhưng xe khá êm ái (Lại phải nói là êm bằng matix:))
trong qúa trình đi có vượt mấy em xe tải ở đường Kim Giang thấy khá bốc. Tuy nhiên khi chạy trên 70km một đoạn ven Linh đàm thấy máy gào, cảm giác của em thấy hơi ko yên tâm về độ bền máy móc em này dù rất mới.
Từ linh đàm rồi quay về điểm đăng ký xe Thanh xuân, em chuyển sang ngồi băng sau, lúc này thèng bạn cầm lái, kéo kính bật điều hoà, để mức TBình thì khoảng 5p sau đã thấy mát , trong quá trình thèng bạn cầm lái, em ngồi sau thấy khá thoải mái, cảm giác êm ái; Bạn em tâm sự việc mua 2 em này về chạy thử đôi tháng để xem độ ổn định xe và tính đầu tư chạy taxi, với em này bạn em hy vọng thu cước >matiz và ngang vios. Có một điều rất hay em cũng xin kể thêm là : Xe được trang bị túi khí trước, nhưng thằng bạn em cũng đã xác định trước là khi mang về chạy taxi sẽ vô hiệu hoá airbag đầu tiên, nó sợ lái taxi đi ẩu phi vào chỗ nào xóc quá khiến túi khi bung thì thiệt hại mấy trăm $:D

dông dài mấy dòng lộn xộn, các bác đọc đừng mắng em nhé . Về phần mình thì em cũng có nhận xét riêng là em này ngoài dáng dấp sedan ra thì chỉ đáng so mọi thứ với matiz , nếu bác nào định mua em nó để phục vụ gia đình thì theo em ko nên tí nào, mua matiz rẻ hơn mà chắc chắn là ngon bền , thậm chí thương hiệu cũng hơn em này nhiều.
Xin hết ạ/

Tập Lái
6/10/07
39
0
0

Bảo hành 1 năm hoặc 30.000 Km tùy thuộc vào điều kiện nào đến trước!

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

thì ra tăng giá xe để mấy anh Tàu chui vào dễ dàng đây mà......thì nâng hết các loại xe lên...xe nào cũng 40k trở lên..chỉ có mỗi anh Tàu là 18k-19k thì dân nó mua xe Tàu chứ tiền đâu mua xe Nhập với LD:D:D:D:D:D:D HAY THẬT WÁ BÁI PHỤC

13/3/08
184
1
0

Chắc lại quay về giống thời kỳ xe máy TQ đây!!!

Hạng B2
9/3/08
111
0
0

Trích đoạn: NTH_VN

Một số hình ảnh xe Vela 1.5 của Trung Quốc sản xuất theo tiêu chuẩn TOYOTA
Mua chiếc xe khuyến mãi thêm cái xô để lụm ốc vít rớt ra đem dìa gắn lại nè các bác.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.479
2.240
113
48
TP.HCM

10k em mới mua, thêm nữa em không mua đâu :)

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103

19K-20K thì em làm Kia Morning, em nhìn thấy nó sao sao đó [8|][8|]