Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
cho nó ngắm gà khỏa thân chứ sao bác :D nhà có quen biết thì có khi lập thêm đc thành tích phá băng cướp mã lộ nữa ấy chứ :)) Nói chứ khu đường HCM khúc qua quảng bình mà gặp chặn xe chỉ có 2 cách là quay đầu hoặc tông qua luôn chứ dừng xe thắng lại là xác định đấy nhé .
Ghê vậy hả bác, gặp em là em kiếm xe tải nối đuôi, nếu không thì trời chuẩn bị sập tối là em không đi đường này, hay phải đi đêm đường này thì em trang bị thêm đèn police phòng thân khi cần bật lên.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Thanks bác chủ thớt . Kinh nghiệm rất hay và bổ ích... bác viết văn cũng rât hào hứng.
Có phần này chưa hiểu lắm mong bác giải thích thêm:

13. Đỏ nhanh Xanh chậm. Nói thì vô lý đấy, nhưng cụ cứ áp dụng đi. Không bao giờ lo xe sau cắn đít khi đèn xanh chuyển đỏ.
Ý này là nếu bác đi QL 22 chẳng hạn. Khi đang phi 80km/h, mà mắt bác thấy đèn xanh phía trước thì bác phải nhả ga, chuẩn bị rà thắng, vì khi bác tới là sẽ chuyển đỏ liền, không bao giờ bác qua kịp, cái này em thường áp dụng. Còn ngược lại.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Bác chủ không đưa thêm kinh nghiệm tài già đi cao tốc 22, 23 , vv vào nhỉ. Hy vọng os phát decal cho ae dán sau xe, nguyên tắc đi cao tốc vào dịp cuối năm , e chỉ cần:
1. Đi chậm lane trong
2. Vượt lane ngoài, vượt xong vào lane trong. (autobahn)
3. Dừng lane khẩn cấp và phải đặt vật báo phản quang cách 60m

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Bác chủ không đưa thêm kinh nghiệm tài già đi cao tốc 22, 23 , vv vào nhỉ. Hy vọng os phát decal cho ae dán sau xe, nguyên tắc đi cao tốc vào dịp cuối năm , e chỉ cần:
1. Đi chậm lane trong
2. Vượt lane ngoài, vượt xong vào lane trong. (autobahn)
3. Dừng lane khẩn cấp và phải đặt vật báo phản quang cách 60m
Cái này k ép dc bạn à. Vì vn mình k có luật đó. Luật miệng với nhau thì k phải ai cũng biết

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mục 6..
Các bác cho em hỏi sao mình ko nên về N khi dừng đèn đỏ ạ. Ngoài việc chẳng may bị hôn mông dẫn đến vỡ hộp số thì bình thường nó hại ntn các bác?

Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Mục 6..
Các bác cho em hỏi sao mình ko nên về N khi dừng đèn đỏ ạ. Ngoài việc chẳng may bị hôn mông dẫn đến vỡ hộp số thì bình thường nó hại ntn các bác?
Bác cứ về đi để chân rảnh cho sướng .Em cũng hay vậy