Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Thông qua việc này em có vài ý kiến như sau:
Cách làm việc của Hãng có vấn đề, các anh cố vấn dịch vụ không biết do cố ý hay không biết, các anh phải biết rằng nếu dặm sơn lại thì có khả năng phải lệch màu. Vì vậy, các anh phải tư vấn rõ cho khách hàng nếu họ đồng ý thì sơn, không thì thôi. Một cách làm thiếu chuyên nghiệp. Ngoài ra, quy trình của các anh cũng có vấn đề, các anh vẫn tính phí công dịch vụ rất cao mà để bụi sơn dính như vậy thì việc che phủ như thế nào, đồng ý rằng sẽ không tránh khỏi bụi sơn, nhưng phải xử lý như thế nào để khách hàng có thể chấp nhận được.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
2/11/08
708
447
63
Lệch màu cũng là một trong những lý do mà mình không thích xe màu trắng hoặc màu độc. Tốt nhất cứ đen và xám chì mà chơi thôi. Hãng họ giải thích đúng rồi; xe đi một thời gian thì có độ xuống màu nhất định; việc sơn cho chuẩn một 9 một 10 rất khó bác chủ ạ. Họ sơn đúng mã thì chắc chắn phần mới sơn nó sẽ sáng hơn màu thực tế trên xe của bác rồi.

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
mình sử dụng dịch vụ và mình trả tiền mà, nếu biết trước nó lệch màu như vậy thì tại sao hãng không tư vấn trước cho khách, vì nhiều người vẫn nghĩ chất lượng ở hãng nó khác với ở garage nên người ta đã chấp nhận trả phí cao để mong nhận dc chất lượng tốt hơn, còn như vậy thì vừa trả phí cao gấp nhiều lần ở ngoài nhưng chất lượng thì không khác gì ở ngoài cả (nhiều khi không bằng garage ngoài nữa).
xe em cũng màu trắng, tuy nhiên là xe santafe chứ ko phải Mercedes, và hên là Hyundai sơ tốt khi em bảo hiểm nên em chưa thấy lệch (or em ko xem kỹ như bác)

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
lên cả Trang 1 OS mà ko có ai ở Hàng Xanh đi gỡ xuống nhỉ :))

• Haha
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Xe sau 1 thời gian sẽ bị đổi màu do nhiều lý do. Nếu lấy đúng mã sơn mà sơn thế nào mà chẳng lệch màu. Thợ phải thật giỏi và kinh nghiệm sẽ pha thêm màu vào cho giống màu xe cũ. Cái này hãng nó đâu làm được. Chỉ có garage ngoài nó mới có thời gian làm được thôi.
A đang nói cái gì vậy? Xe tui City cùi, cày bừa mưa nắng hơn 3 năm ~ 50k km, đem vô hãng ở tỉnh làm bảo hiểm sơn lại từa lưa mà lần nào cũng ok. Mấy bạn TVDV hãng nói xe cũ thì tốn thêm tí thời gian để thợ pha + test + chỉnh màu cho giống thôi, chứ cũng ko có gì khó.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Có thể một phần là do sơn ẩu, nhưng rất có thể là do công nghệ sơn của Mer có vấn đề, vì vè sau bằng nhựa, còn thân trên và cửa bằng nhôm, ăn màu khác nhau.
Em đang bị một con, sơn lệch màu ko nói, phần vè bánh bên phải, ko biết có phải do máy nóng quá ko, lột cả sơn (lớp keo bóng bên ngoài), mà chưa hết bảo hành, ko thừa thời gian đi sửa nên cứ kệ vứt đấy cả năm nay rồi.
Lúc tặng bố nghĩ xe xịn, h nó lỗi tùm lum quê vaiz kứt.
Nhưng chất lượng sơn cũng kém, đi mới có 2 năm ra để cạnh lexus 6 năm tuổi thì xách dép.