Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Thực tâm muốn làm! Cứ giao cho mấy cổng thanh toán như Momo! Đảm bảo 1 tháng có hệ thống ngon lành, không cần chiếm dụng tiền của tài xế như hiện nay! Chỉ có điều lúc đó các chủ bot éo thích!
Pác mơ ah. Đường xá, sân bay, thuế phí ở cái xứ này đố thằng tư nhân nào được sơ mú. Giờ pác có 100 nghìn tỉ muốn làm đường cho dân đi đỡ khổ cũng mơ đi nhé. Ko tin cứ thử làm coi. Chúng nó bắt pác trả lại nguyên hiện trạng ban đầu ngay

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
Đúng đó bác, mang danh là Bộ GTVT, quản lý, làm chủ mà cứ như làm lính, phải vận động, khuyên, bắt hứa, cam kết...rồi xong cũng đâu vào đó!biện pháp mạnh lên, phạt trừ ngược lại thời hạn thu phí đối với các cháu BOT, hay xả trạm nếu ko có thu phí không dừng...mấy gia chủ kia nghe ngay!

Làm gì mà có quyền cao thế bác, BOT là tư nhân mà, luật không có thì mấy ông chỉ có quỳ lạy thôi.

Tập Lái
19/8/20
5
6
3
35
Đơn giản là VETC nó quá minh bạch nên BOT thường không thích. Bình Dương, Bình Phước đang triển khai VETC luôn rồi, nghe đâu tháng 12 này cao tốc cũng làm nốt.

Hạng F
28/8/19
6.707
11.408
113
Palm Beach, Florida, US
Xin phép các Bạn cho hỏi tư vấn ngoài lề chút (Vì mình không thể post bài).
Cho mình hỏi dv sửa chữa đại tu xe gắn máy tay ga của Honda tại Sg chỗ nào uy tín. Số là Mình có chiếc Airblade 2010 thì phải, chạy cũng lâu mà chưa làm gì lần nào, năm rồi về chạy yếu, khua quá... năm sau hết Con Vy định về nữa nên muốn làm trước.
Mình ở Hàng Xanh, thấy có ĐL Honda gần nhà ko biết có ok không?
Được thì giới thiệu Người quen càng tốt. Chân thành cảm ơn các Bạn!

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Bộ cứ hứa nữa hứa mãi chuyện thu phí tự động không dừng trong tháng này phải xong, tháng kia phải hoàn tất,...

View attachment 2325676
Dán thẻ thu phí tự động lên xe ôtô
Dán thẻ rồi chưa hẳn dùng được trên mọi hành trình. Như lộ trình TP.HCM - Vũng Tàu, trạm thu phí đường cao tốc TP.HCM - Long Thành không dùng thẻ của VETC.

Trên quốc lộ 51, có hai trạm thu phí cũng thu tiền mặt vì đang triển khai đầu tư ETC. Người dân mong muốn khắc phục tình trạng trạm thu phí "khác hệ" càng sớm càng tốt.

Cứ cho là tới đây những rắc rối như trạm thu phí "khác hệ" được khắc phục và tất cả trạm có đủ các làn ETC. Nhưng với thực trạng cả triệu ôtô chưa dán ETC, khi đó nhiều xe dừng lại trả phí, dẫn đến ùn ứ, xe có ETC cũng như xe không có.

Bộ GTVT loay hoay đốc thúc các chủ dự án phải đầu tư ETC mà quên đi việc thiết lập các cơ chế chính sách để mọi người có ôtô đều trang bị ETC.

các chủ xe thường qua trạm mới trang bị ETC. Còn hàng triệu ôtô cá nhân chưa gắn ETC. Thống kê gần đây, cả nước có 3,7 triệu ôtô nhưng mới có khoảng 800.000 dán thẻ ETC. Vì thế, đầu tư nhiều làn TPKD nhưng ôtô không có thẻ ETC cũng vô nghĩa.

Còn nhiều nữa mà em biết nhiêu đây nên nói nhiêu đây thôi.
Đơn giản mà, cứ giao cho CSGT thu phí như cấp giấy phép lái xe ...là xong ngay....hehe..

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
31/12/15
145
97
28
Dist 07
Ở đây nếu ai dân làm ăn nhìu sẽ hiểu tiền mặt ở xứ mình có sức mạnh ntn, và có gđ nữa là hiểu kkk. Giống như tiền vô tk là vợ bít ko xài quỹ đen đc mà tiền mặt thì vô tư kkkk

Hạng F
16/7/15
6.298
25.200
113
hơn 1 năm lại trôi qua, và mọi chuyện vũ như cẩn... :D :D
năm sau lại lôi thớt lên làm sinh nhật... :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp