Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Chao cac bac
Cam on cac y kien cua cac bac

Hom nay toi co mot van de tac mac nua xin duoc hoi y kien cac bac cao thu nhu sau :

Xe Captiva cua toi mua moi tinh 100% loai xe may dau - xe moi nhan va bat dau chay den nay moi hon15 ngay thoi -

Toi chi dung xe de di lam sang di toi ve -trong TP HCM -

Tinh hinh la moi di khoang 520km ma da het 91 lit dau DO
Neu chia ra co fai la vao khoang 17.5 lit cho 100Km fai khong ?
Sao Xe cua toi may dau moi tinh ma chay ton nhien lieu nhu vay nhi?

[/b]Danh rang di lai trong thanh fo ,do duong dong tac nghen xe chay cham ,cu xep hang noi duoi nhau di luc den xanh do gio cao diem di lam Chi thinh thoang di cong tac 2 -3 lan thoi va di Sieu thi metro Anfu -

Toi theo doi toc do luc xe chay trong thanh fo chi 40 km.h hoac 50km.h thoi

Toi doc cac bai viet cua cac bac thay noi chay trong TP chi 10-12lit/100km thoi

XE CUA CAC BAC TIEU HAO NHIEN LIEU CO NHU XE TOI KHONG

Bac nao chay xe may dau cho biet kinh nghiem voi

co can fai dieu chinh gi khong ? hay can dua den Vidamco de lam gi khong cho do ton nhien lieu cac bac nhi ?

Rat mong duoc cac bac chi dan

Cam on cac bac nhieu

Tập Lái
22/8/09
15
1
0
61
Pác xem mình có nhầm k0 chứ em chạy con LTZ xăng Hà nội - Hà đông để đi làm và thỉnh thoảng đi chơi Sầm sơn, Hải phòng, Tam đảo, Quảng ninh .v.v. mà xe chỉ báo bình quân là 12,5 l/100km. Chỉ khoảng tuần đầu tiên nhận xe thì xe báo 14l/100km. Xe em biển 30N - 5181 bát đầu chạy từ tháng 12/2008.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
@ Cantiva
E cũng đang chạy Cap LTZ DSL, mới lấy, biển số 56N-14xx. E cũng đổ đầy bình diesel & chạy đc ~550km mới phải đổ tiếp, Bác có tin ko ?! Trip computer xe hiển thị cũng khá chính xác, lúc mới lăn bánh là ~13,8l/100km, chạy đc khoảng 200km thì chỉ còn khoảng 11,8l/100km (E chỉ mới loanh quanh trong TP, chưa ra xa lộ chút nào).
Xe bác như thế nói Bác đừng buồn chứ Bác nên xem lại trình chạy xe của Bác, cứ thốc nhồi ga thắng gấp thì xe nào thành cũng bợm hết.
E chạy xe cực kỳ nhẹ nhàng, tăng tốc vừa phải, khi gặp chướng ngại thì thả trôi theo trớn đến khi cần mới thắng. Bác thử chạy như cách E nói xem sẽ thấy xe đỡ bợm hơn ngay.
E biết nhiều tài đặc biệt là taxi chạy xe rất hỗn, thốc ga lên đạp thắng chúi nhủi, E ngồi chút xíu mà cũng muốn mắc ói luôn. Nhiều tài được phong danh là dũng sĩ diệt xe nữa áh.
Lời khuyên cho Bác mà E đã đc đọc đâu đó nhé: Treat your car gentle & your car will treat you the same !