Tập Lái
29/3/15
34
90
18
43
Ngon khi chạy tốc cao hay offroad thôi anh. Đi đèo dốc khá mệt.
Hồi xuân 2021 em cũng làm 1 vòng như cụ nhưng ngược - đi xe Navara bản thiếu
Đi tốn dầu lắm - nhất là đoạn quanh co, lên xuống đèo.
Đoạn khổ nhất là từ Mã Pí Lèng qua ngả Cao Bằng về Hà Nội - đi 10 h liên tục
Đi 1 mình lái khổ vãi chưởng, xe chả có tb điện tử, xuống đèo hỗ trợ gì cả, 1 tay sang số, thỉnh thoảng 1 tay vần volăng chết mệt - Mà là em thích lái cực kỳ đấy, cụ nào ko đam mê thì chắc ko đi được
Sau đi con Na EL 2 lần lên Cao Bằng, đi thử em Ford Ranger thì nhận định tại sao Ford nó bán tốt - Đi đầm chắc, hỗ trợ đèo núi, quá hay.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Non xanh nước biếc! Đi thế này mới gọi là đi này!
Nhưng chơi từ T3 đến T6 mới share là chơi ko đẹp nhé... Đừng có nghĩ mình là Mod rồi dím được là dím nhé, Cán bộ là phải gương mẫu :eek:
Cũng trăn trở mãi sau nhiều đim thao thức mới đủ động lực post bài trong 1 ngày mưa không biết làm rì anh ạ.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Hồi xuân 2021 em cũng làm 1 vòng như cụ nhưng ngược - đi xe Navara bản thiếu
Đi tốn dầu lắm - nhất là đoạn quanh co, lên xuống đèo.
Đoạn khổ nhất là từ Mã Pí Lèng qua ngả Cao Bằng về Hà Nội - đi 10 h liên tục
Đi 1 mình lái khổ vãi chưởng, xe chả có tb điện tử, xuống đèo hỗ trợ gì cả, 1 tay sang số, thỉnh thoảng 1 tay vần volăng chết mệt - Mà là em thích lái cực kỳ đấy, cụ nào ko đam mê thì chắc ko đi được
Sau đi con Na EL 2 lần lên Cao Bằng, đi thử em Ford Ranger thì nhận định tại sao Ford nó bán tốt - Đi đầm chắc, hỗ trợ đèo núi, quá hay.
Em cũng thích lái và lái bán tải thường xuyên nhưng thấy đi đường đèo dốc kiểu Tây Bắc cứ xe CUV ngắn đòn, trọng tâm thấp cắt cua nhanh gọn, ít chòng chành cho khỏe người.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Nể các bác chạy như thế.
Mình chạy ra Cà Mau có tí đã muốn bịnh nửa năm.
200-400 km 1 ngày là bình thường mà bác. Như đi Đà Lạt hay Nha Trang thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.076
113
Pháp
200-400 km 1 ngày là bình thường mà bác. Như đi Đà Lạt hay Nha Trang thôi.
Còn nếu đường cao tốc như EU hay bắc mỹ thì cả ngàn cây số cũng đi cái vèo ...:):):)

Em từng trãi nghiệm và cuối cùng ....sợ ....lái luôn, mặc dầu đường tốt. Còn đường xấu thì ...100 kms cũng oải rồi

• Haha
Reactions: MinhQuan