Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
xe máy dầu chưa lên xe, ngửi mùi thì ói hết cả nhà r anh ^^
bác lạc hậu quá, xe máy dầu hơn chục năm về trước thì bác nói vậy thì đúng , chứ giờ công nghệ máy dầu mới của Xe Hàn đã tiến rất xa rồi, mùi hôi của dầu thì có giám chút ít nên việc ngửi mùi ói cả nhà thì tôi hoàn toàn đồng ý, xe máy dầu chỉ dành cho bọn dịch vụ chạy thôi nghe , để xe trong nhà thì hôi bỏ bố , ^^

Hạng B2
11/3/15
109
165
43
35
Thật ra con này rất ổn, nhắm vào phân khúc xe gia đình cao cấp hơn Carnival. Trước đây chỉ có mỗi Toy Alphard/Lexus LM đắt, xấu, nhỏ, kể cả con Mẹc V.
Tất nhiên đối tượng khách hàng này ít, ko nhiều như đối tượng chạy dịch vụ trung/cao cấp như Carnival. Nên tồn tại được ko là vấn đề
Bản chất con Carnival nó thua con này nhiều từ thương hiệu, khung gầm, kích thước…
Đúng như bác nói, thị trường Minivan ở vn vẫn còn 1 cái gap lớn ở phân khúc trên 2 tỷ dưới 3 tỷ, Honda Odyssey thì quá fail rồi, ráng lên alphard/ sienna thì quá sức, đối với 1 lượng tương đối khách hàng có điều kiện k chấp nhận xe Hàn thì con này vẫn khá hợp lí, mình đang đi con sorento nhập máy dầu 2010 cũng đang tính mua carnival cho gia đình sử dụng nhưng khi con Viloran này ra mắt mình lăn tăn thật sự, nếu fai chọn 1 trong 2 thì 60% mình sẽ chọn Viloran

• Like
Reactions: Vichio and ITW
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Con này mới ra mà cái màn hình trung tâm chỉ hổ trợ kết nối Apple Carplay bằng dây (giờ này đáng lẽ buộc phải dùng không dây rồi) và Không có Androi auto luôn cũng lạ là lắp ráp và sản xuất tại TQ mà lại lạc hậu về mặt kết nối đến vậy :) . Các bác mua xe nhớ check cái map xem có đường lưỡi bò không nhé!