Hạng B2
9/12/19
450
451
63
Chào các bác!

Tình hình là e đang tính mua 1 con accent at 1.4 bản chuẩn để phục vụ việc đi lại, cơ mà đang phân vân không biết nên mua ở thời điểm hiện tại hay là để qua tết rồi mua (nhằm giảm bớt độ "hot" của accent ^^)

Tài chính có 300tr rồi nếu mua thì chắc phải vay thêm ạ!

Và e hỏi thêm 1 cái là vay để mua xe thì có bắt buộc phải mua bảo hiểm 2 chiều k nhỉ? và e tự đi làm thủ tục đăng kí (nhằm tiết kiệm chi phí) được k ạ? vì e nghe nói xe mua trả tiền mặt thì rất dễ dàng, còn mua trả qua ngân hàng thì phải ra biển, xong xuôi mọi thứ thì ngân hàng mới giải ngân và khi ấy mới được chạy xe về ạ!

Mong các bác tư vấn giúp cũng như các bác sale cho e xin giá tốt nhất, cũng như lãi suất vay 270-280tr trong vòng 3 năm ạ

Xin cám ơn các bác và anh em sale nhìu ạ

Mua Accent giá tốt nhất ở thời điểm nào?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tktung
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Có nhu cầu sử dụng tết thì bác mua ngay, còn không qua tết thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn nhiều vì nhu cầu tiêu dùng khi đó ở mức gần như thấp nhất trong năm. Nói chung năm nay giá xe cận tết rồi mà các hãng vẫn đua nhau giảm giá, do dự đoán của các hãng xe là cao hơn nhiều so với sức tiêu thụ thực tế (tăng trưởng 30% so với thực tế chỉ ở mức 15-17%) => dẫn tới tình trạng xe tồn kho quá nhiều, nên các hãng buộc phải giảm giá để xả hàng tồn kho.
Còn bảo hiểm: Bác mua thế chấp bằng chiếc xe luôn thì phải mua bảo hiểm thân vỏ nhé, nếu không thế chấp bằng xe thì chỉ cần mua BHBB (437,000 vnd/năm) thôi ạ.
Thủ tục thì mình không rõ lắm vì khi mình mua hãng họ làm ráo, khi ra biển thì kêu mình lên bấm số thôi (họ nói tự bấm sợ lòi ra số xấu...). Nếu tự làm thủ tục thì cũng khá phức tạp vì bác phải thuê xe chuyên dụng họ chở xe mới đi đó nhé, xe hơi chưa có số không chạy ngoài đường như xe máy được đâu đó.
Bác vay khoảng 280tr mà thời gian 3 năm thì cũng khá nhẹ, bank họ ưu đãi năm đầu khoảng 8.5%/năm còn hai năm tiếp theo khoảng 12-13% năm thôi. Không biết bác trả theo cách nào? Hồi mình vay mình trả cuốn chiếu hàng tháng => nên dư nợ giảm dần tới tháng cuối cùng là xong luôn.

Chúc bác nhanh có xế yêu vi vu ngày tết.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
11/2/11
1.298
2.363
143
www.falkentire.com
Nghe qua thì thấy chủ thớt còn lăn tăn tiền bạc lắm, tính chi li từng ít một. Mua ô tô mà vậy thì chạy nó ko có sướng đâu.

Vậy nên với 300tr ta đập em i10 bản thấp nhất chỉ vay thêm tý. Mấy cái xe này nó cũng chả có gì để hư.

Cảm giác chạy mấy em A B mà bản base này nó cũng như nhau thôi. Miễn đừng mượn nợ nhiều là được.

Chạy chán chê để dành đủ tiền ta sắm xe cỡ C hoặc gầm cao mà chạy để hưởng thụ, lúc đó quen xe cùi có khi ngại chả thèm đổi vì thấy đi xe cỏ thích quá, quăng đâu cũng được, trầy tý cũng được, chạy sau người ta tý cũng được. :D

• Like
Reactions: minhbt
Hạng D
22/1/19
3.994
6.532
113
Nghe qua thì thấy chủ thớt còn lăn tăn tiền bạc lắm, tính chi li từng ít một. Mua ô tô mà vậy thì chạy nó ko có sướng đâu.

Vậy nên với 300tr ta đập em i10 bản thấp nhất chỉ vay thêm tý. Mấy cái xe này nó cũng chả có gì để hư.

Cảm giác chạy mấy em A B mà bản base này nó cũng như nhau thôi. Miễn đừng mượn nợ nhiều là được.

Chạy chán chê để dành đủ tiền ta sắm xe cỡ C hoặc gầm cao mà chạy để hưởng thụ, lúc đó quen xe cùi có khi ngại chả thèm đổi vì thấy đi xe cỏ thích quá, quăng đâu cũng được, trầy tý cũng được, chạy sau người ta tý cũng được. :D
Đang thích Accent, tự nhiên đi xúi người ta mua i10 bản base vậy bác :D
Ít ra cũng mua đc i10 AT sedan, hoặc ráng chút nữa mua Soluto, đang rẻ hơn Accent AT 55tr ..

Hạng B2
13/3/12
156
84
28
34
ViCaCo company
E thấy bác có 300 muốn mua xe mà tính chi li từng đồng như vậy kinh tế chưa vững. Nên để dành thêm nửa năm rồi mua chứ mua thế này khổ lắm

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
6/12/07
1.353
14.564
113
Có 300 thì cứ mạnh dạn i10 sedan AT cho nó nhẹ nhàng bác ơi.

Bác ấy không phải tính toán chi ly mà không rành thôi.

Mà tính toán thì đã sao? Tiền công làm thủ tục thường là 1tr cho xe nhỏ. Nếu như bác chủ thu nhập < 1tr/ngày thì cứ mạnh dạn tự làm thủ tục, chỉ mất 1 buổi thôi chứ mấy.

Hạng B2
22/3/10
113
120
43
Bác mua ngay cho nó máu có xe đi Tết. Qua tết cũng rẻ hơn nhưng em nghĩ cũng không nhiều lắm.
vay mua góp thì bác phải để Sale làm do họ sẽ cầm giấy hẹn ( cavet) giao ngân hàng để giải ngân.
phí dịch vụ.
Em có giá sale báo lúc em tham khảo tháng 7 âm năm nay. Bác xem thử. ( của em biển tỉnh nhé)

Attachments