Hạng B2
5/7/14
175
254
63
Mua Bộ đàm
Em vừa mới chế thử sạc cho bộ đàm sử dụng nguồn điện từ ổ mồi thuốc... Không biết xài có ổn kg nữa.. Để em làm chuột bạch thử trước nha ;

• Like
Reactions: amatur
Hạng B2
5/7/14
175
254
63
Mua Bộ đàm
Hay quá bác ơi! Vậy là mình xài được cả hai nguồn luôn đúng không bác?
Dạ phải ! Em chế ổ cắm trong Dock sạc luôn nên mình có thể xài dây cáp (loại xài cho dt asus, Samsung,lumia...)cắm vào cóc sạc xe hơi hoặc cóc sạc dt hoặc xài chuôi cắm 220v. Em định tháo bỏ luôn dây 220v cho nó gọn !

• Like
Reactions: LÉP
Hạng B2
2/11/14
186
213
43
View attachment 310171 View attachment 310173 View attachment 310173 Sạc thử thì thấy có báo sạc (đèn đỏ) nhưng kg biết có OK kg nữa !
hi vọng là nó sẽ giúp cho em và các bác kg bị hết pin khi off đường dài !:3dgoidien:

đèn sạc lúc nào mà chẳng báo khi có nguồn chứ? quan trọng là đầu ra có đúng 5V-500mA ko? hay tẩu thuốc ra 12V, xạc chừng 2 lần là đi cái bộ đàm mất,ngoài chuẩn điện áp 5V quan trọng không kém là Ampe quanh 500mA, chứ ko mau đi cái bộ đàm lắm,
xem đã xài thử tẩu thuốc xạc cho điện thoai samsung, kết quả là đi thay pin sớm so với sạc điện

• Like
Reactions: Robe_Hai
Hạng B2
5/7/14
175
254
63
điện áp thì đúng 5v .. Có thể chênh nhau khoảng 0,2 v thôi... Ampe thì có sự chênh lệch như bác nói.. Cái này em chế ra là để chữa cháy khi hết pin khi xe đang di chuyển trên đường chứ không phải để ssạc thường xuyên... Lúc trước em định mua cái biến điện từ 12v sang 220v để sạc cục sạc zin nhưng vì nhà em có trẻ con hay táy máy nguy hiểm nên thôi.. Cám ơn bác đã đóng góp ý kiến !

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Em lôi thớt này lên. Bác nào cần mua bộ đàm cho đợt off sắp tới vào đây xác nhận dùm em. Giá 600.000 đ/ bộ ( Gồm: Máy + Pin+Sạc+Hộp).
Máy đã cài đặt sẳn tần số OS, các bác chỉ cần mở máy lên là: "Alo..alo... Chim sẽ gọi đại bàng...rẹc rẹc.." :)
Hoặc các bác có thể mua bất kì bộ đàm ở đâu cũng được, với 1 yêu cầu duy nhất: Yêu cầu chổ bán cài đặt tần số Otosaigon.

• Like
Reactions: Phuccao