Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
bvy nói:
bác bravia xem giùm e coi có giống ko? sao e thấy giống quá, của e xây xong rồi nhá, đừng nói bên e bắt chước àh nghen

E đang "lăng xê" cho bác mà. Thực ra các bác ở đây đầu có sạn và đá tảng hết rồi, em hót thì hót các bác tự nhận biết mà. Có lẽ e có tiếng hay sau mà nghe bác van_nguyen113 nói e vô bảng phong thần ghê quá

Hạng B2
8/7/12
115
3
18
Thường thì hay chọn hướng Đông-Nam để đón gió từ hướng biển. Tuy nhiên hướng nào còn tùy thuộc vào chính vị trí khu vực căn hô của mình, vì ở đó có thể có những mùi khó chịu hoặc ô nhiễm từ một vị trí nào đó bay lại nữa

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
bvy nói:
vẫn đang chờ câu trả lời của bác vinh... sẵn tiện cho e hỏi, ở VN có đăng ký thiết kế bản quyền được ko vậy? nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, tội nghiệp thằng marina bay sand bị e ăn cắp thiết kế hồ bơi tràn trên mái =P

Bác đăng ký bản quyền thì đăng ký chứ thiết kế hồ bơi trên mái nhiều lắm bác ơi. Marina Sands được cái là có cái mái hình "thuyền" và hồ bơi trên mái lớn nhất thế giới. Trong thiết kế, ý tưởng trùng nhau hay "cọp-pi" là bt mà.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/10/12
247
125
43
hướng đông nam bác chủ ah, mà cũng tùy thiết kế của căn hộ nữa, thiết kế không hợp lý thì cũng không đón gió được đâu

Hạng B1
27/9/12
94
0
6
Nếu là căn hộ nên chọn của căn hộ cửa vào hướng bắc view nhìn ra hướng Nam, nói chung là lấy vợ hiền hòa làm nhà hướng nam!

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Gió và nắng không quan trọng view hướng theo tứ trạch nữa bạn !!! theo tứ trạch thì có 4hướng tốt và 4hướng xấu nhé ! 4hướng thì tha hồ chọn ...

Hạng B1
11/5/10
74
6
8
badamgia.com
Ngoài ra, nếu bác chọn gần cầu thang, sảnh (khu vực đón gió từ ngoài tòa nhà vào) thì dễ đón gió hơn nhưng nếu an ninh không tốt thì cũng hơi ghê.

Hạng C
13/2/09
549
37.112
93
Nhà Chung cư theo Em thì hướng nắng là quan trọng nhất, tất nhiên sau phong thủy nếu Bác nào tin :D. Bác ở tầng cao và hành lang có vị trí tiếp xúc khí trời thì khắc tự nhiên nó có gió cho dù không đúng hướng :D. Mặt tiếp xúc khí trời của căn hộ là hướng Đông, Nam hoặc Đông Nam thì không có gió thì nhà vẫn mát

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
Hướng Đông và Tây nắng chết cha chết mẹ; chả hiểu mấy cái thuyết phong thủy đó để làm gì. Ở mấy nước nắng nhạt thì hướng Tây & Đông lại là ấm cúng. Mỗi nơi mỗi khác không thể vận dụng được. Ngoài ra có đón được gió nhiều hay không tùy theo độ cản gió của ngôi nhà, cộng với nó có hứng theo hướng gió theo hoa gió của khu vực đó hay không. Đó là hiểu biết của em.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: trau
Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Đúng đó bác, mấy cái thuyết phong thủy đó vậy ... mà tồn tại mấy thế kỷ ! Như vậy mới có người mua nhà Hướng Tây, nhà Hướng Đông, chứ ai cũng chọn Đông Nam, Nam, Bắc thì mấy căn kía bỏ cho xxx nó ở àh ???

Status
Không mở trả lời sau này.