Tập Lái
2/12/14
12
10
3
Chào các bác, từ lúc hỏi các bác về compound River Park quận 9 lần trước, bác DTZ tư vấn mua đất khu Hưng Phú rồi xây luôn. Nhưng suy đi tính lại nhà em không đủ khả năng ở khu này. Nên quyết định mua căn hộ bên The Eastern 3 phòng ngủ để an cư. Tầm 2 tỷ. Mà lại trả chậm trong 2 năm không lãi suất, nên nhà cũng thong thả hơn.
Chia sẻ với các bác là nhà em may mắn có 2 đứa con gái thích ở chung với ba má, đợt bất động sản rớt giá mua được căn hộ bên quận 7, sau 3 năm, đã có lời gần 700tr.
Dù là mua để ở, nhưng vẫn mong có lời sau này. Vì không biết vài năm nữa lại muốn chuyển đi đâu. Khu Phú Hữu quận 9, chung cư mọc lên như nấm. Cho dù dân về đây ở chưa nhiều nhưng đi dọc ngang, em thấy sự phát triển của khu này sẽ đồng bộ và đường sá sẽ thuận lợi sau vài năm nữa. Đi ngó nghiêng nhiều căn, em thấy The Eastern không được quảng cáo rầm rộ như The Art hay Fuji hay ngay cả căn hộ Han Dong xây dựng nhưng về kết cấu em thấy rất chắc chắn.
Nên em muốn mạo muội hỏi các bác. Các bác đánh giá về việc ở căn hộ ngay trục Phú Hữu này như thế nào ạ?

Tập Lái
6/7/15
21
88
28
Theo cảm nhận riêng của mình, khu Phú Hữu đặc biệt đường Liên Phường và BOT thì ngon nhất Q9 rồi, toàn vila/compound nên sau này đường xá xong thì chắc chắn lên giá. Tương lai còn có Song Hành nữa. 3PN, 2 tỷ cũng khá mềm.