Sky confirmed
Tập Lái
7/8/20
26
25
13
36
cho tên ngân hàng lên đi cụ, để ae mở rộng tầm mắt cái thằng ngu nhất hệ mặt trời :D
BIDV cụ, có lẽ vì tham. Làm như vậy cùng 1 tài sản nhưng ngân hàng sẽ được nhận lãi vay từ chủ đầu tư và cả lãi vay của người dân mua nhà. Chủ đầu tư không trả nợ thì ngân hàng đòi thanh lý nhà dân mà cdt đã bán.
Cụ nào quan tâm mình up công văn lên cho xem.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Thu hồi sổ đỏ cũ thì mới cấp sổ hồng mới, lúc đó CĐT cũng có 1 sổ hồng như ng dân thôi a, làm gì có chuyện ko thu hồi sổ đỏ cũ dc.
nên nge vụ này nghi là thông tin sai lệch quá; ngân hàng nào ôm kiểu này thì hình sự chắc rồi.

• Like
Reactions: Lolita
Tập Lái
22/5/20
7
4
3
34
Nếu cụ đã thanh toán hết cho CĐT, sổ đã ra tên cụ rồi, trên sổ không có hạn chế gì thì cụ cứ yên tâm. Chẳng ai lấy đi của cụ được. Sai nhất trong việc này là Chủ Đầu Tư, khi đi vay thì cam kết toàn bộ tiền thu để trả nợ trong khi thu ve lam viec khac. Còn phía Ngân hàng thì không bám sát việc mua bán để thu nợ

Hạng B2
9/9/12
454
7.653
93
uh thì ban đầu chính quyền thông báo là ngân hàng đã sai tự chịu trách nhiệm. Nhưng hiện tại Ngân Hàng tiếp tục đòi thanh lý, phong tỏa tài sản cả mấy tòa chung cư họ cho là của họ.
Theo luật pháp, ngân hàng chỉ được thanh lý những gì thuộc về nhà đầu tư và chưa bán cho khách. Tuy nhiên, hiện nay ngân hàng lại đòi tất cả toàn bộ dự án gồm 1000 căn đã bán ra sổ hồng riêng cho dân.
Ngân hàng làm động tác như vậy để tạo áp lực với chủ đầu tư. Có ra tòa xử thì tòa cũng không chấp nhận yêu cầu của ngân hàng là xiết tài sản của cư dân. Khổ là tạm thời cư dân không được chuyển nhượng dù có sổ.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Ngân hàng làm động tác như vậy để tạo áp lực với chủ đầu tư. Có ra tòa xử thì tòa cũng không chấp nhận yêu cầu của ngân hàng là xiết tài sản của cư dân. Khổ là tạm thời cư dân không được chuyển nhượng dù có sổ.
quyên nào bidv đòi cư dân ko được chuyển nhượng nhỉ? Tòa đã phán việc đóng băng gd đâu fai hem ta?

• Like
Reactions: Lolita
Tập Lái
4/5/12
33
8
8
TP.HCM
mình thấy bác này nói không rõ lắm, cần thêm thông tin và hình ảnh chính xác chứ bác cứ nói vậy rất khó tin. nếu có sổ cho cư dân bác phải up 1 sổ chứng minh và che thông tin chủ nhà. up công văn ngân hàng gửi. thấy rất mơ hồ. mình có coi trên mạng thì chỉ thấy ghi vậy.

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
bác chủ thớt nói không rõ ràng. gây hoang mang. về nguyên tắc khi đã cấp sổ cho cá nhân mua căn hộ thì sổ đất gốc đã được thu hồi.

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34

Đúng rồi, la làng vậy thôi chứ sổ đã vào tay chủ hộ thì chặn bằng trời. NH ngu thì chịu chứ sao. Còn thông tin dân không được chuyển nhượng thì coi lại xem, NH gửi công văn thì gửi, chuyện của NH, chứ sở làm gì dám làm bậy, nhiều khi chỉ tạm dừng 1 chút để họp nội bộ thôi.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Từ từ rồi sẽ thấy bác. Đất phân lô bán nền, cđt đã ký hợp đồng mua bán hẳn hoi, tiền đã thu 100% của khách hàng rồi , mà cđt vẫn thản nhiên lấy sổ đỏ riêng từng nền cắm bank bác nhé, bank vẫn nhận như thường. Có nhiều thứ thật mà cứ như đùa.
đó là lấy sổ từng nền khi chưa giao lại chó khách hàng và đứng tên cty, ko fai sổ cả dự án