Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Vấn đề là ngày nào cũng zô zô đến 22h thì anh cảm thấy sao? Loa kẹo kéo thì ko, emerald thì ko được nuôi chó mèo còn ruby thì được.
BBQ thường thì quối tuần thì có, ngày thường thì rất ít bác ah. Còn nhậu khuya quá bảo vệ và BQL tới nhắc nhở ngay. Nói chung dân trí khá ok. Còn tập thể thì kg thể ok tuyệt đối được!

Attachments

Hạng B2
27/4/20
374
1.738
93
Dưới 3tỷ chắc chắn kg có hàng nha bác! Giờ 2pn,2 vs trên 3 tỷ hết rồi.
Emerald vẫn có 2BR 1WC giá 2b95 mà bác, còn Ruby thì 2BR-2WC cũng tầm 2b7, giá (rao) Ruby thì tầm 40-41m/m2. Emeral thì tầm 45-50m/m2.

Mà khách mua ở Celadon City nhận xét là chỉ nên mua ở, mua đầu tư sẽ giống VGP, giá set mức cao nên tăng giá khó vì đã cao hơn mặt bằng khu vực. Có nhiều bác đầu tư chấp nhận cắt lỗ để bán. Emerald gốc tầm 2b - 2b1 Giờ muốn bán nhanh toàn để 2b45-2b5...

Cái công viên thì to thật, mát thật nhưng bù lại là muỗi, muỗi bên này bay tầng 4-5 khỏe, nên lỡ mua thì mua trên cao nhưng mua trên cao quá lại ồn máy bay :D

Nếu là em thì chọn mua Topaz tầm 2b cho rẻ rồi hưởng ké tiện ích cho khỏe :D

• Like
Reactions: ngoccanhit
Tập Lái
18/2/21
14
10
3
31
Mình thành viên mới, dự định mua căn hộ, chủ topic giống mình, mình có 500tr tiền mặt để dành, đi làm công ăn lương tháng gần 20tr. Nhờ các anh chị em trong group tư vấn giúp mình
1) mình muốn mua căn hộ tầm 1,5 tỉ quay đầu, thì nên mua ở đâu thì được ạ?
2) với mức lương và sổ hồng pháp lí đầy đủ, mình có thể vay ngân hàng trả trong vòng 20,25 năm được ko?

• Like
Reactions: ngoccanhit
Hạng B2
5/5/19
113
264
63
HCM
Emerald vẫn có 2BR 1WC giá 2b95 mà bác, còn Ruby thì 2BR-2WC cũng tầm 2b7, giá (rao) Ruby thì tầm 40-41m/m2. Emeral thì tầm 45-50m/m2.

Mà khách mua ở Celadon City nhận xét là chỉ nên mua ở, mua đầu tư sẽ giống VGP, giá set mức cao nên tăng giá khó vì đã cao hơn mặt bằng khu vực. Có nhiều bác đầu tư chấp nhận cắt lỗ để bán. Emerald gốc tầm 2b - 2b1 Giờ muốn bán nhanh toàn để 2b45-2b5...

Cái công viên thì to thật, mát thật nhưng bù lại là muỗi, muỗi bên này bay tầng 4-5 khỏe, nên lỡ mua thì mua trên cao nhưng mua trên cao quá lại ồn máy bay :D

Nếu là em thì chọn mua Topaz tầm 2b cho rẻ rồi hưởng ké tiện ích cho khỏe :D
emerald 2 Pn, 2 WC giá hiện tại tầm bao nhiêu vậy Bac?

Hạng B1
15/12/16
62
53
18
37
Mức thu nhập tầm 20tr, Bác đã trừ chi phí sinh hoạt chưa? E thấy đuối á, nếu ở Tân Phú, Bác tham khảo chung cư sơn kỳ 1, e thấy Ok, vị trí cũng ổn, sổ sách rõ ràng, chỉ phần tiện ích thì thua celadon thôi
Mình thành viên mới, dự định mua căn hộ, chủ topic giống mình, mình có 500tr tiền mặt để dành, đi làm công ăn lương tháng gần 20tr. Nhờ các anh chị em trong group tư vấn giúp mình
1) mình muốn mua căn hộ tầm 1,5 tỉ quay đầu, thì nên mua ở đâu thì được ạ?
2) với mức lương và sổ hồng pháp lí đầy đủ, mình có thể vay ngân hàng trả trong vòng 20,25 năm được ko?

Tập Lái
12/10/19
14
5
3
36
sẵn topic này , mọi người cho em hỏi ké chút.

tầm giá dưới 2 tỉ có thể mua được chung cư nào gần khu Tên Lửa (Bình Tân) hoặc khu Luỹ Bán Bích, Tô Hiệu (Tân Phú) ko ạ ? 1pn cũng được (vì tài chính eo hẹp). em có tìm hiểu sơ qua 1 số chung cư nhưng chưa được:

1/ Moonlight Park View, căn 1pn sale kêu giá tầm 2t050 tới 2t1 tuỳ căn, diện tích khoảng 51m2 , đây là chung cư em thích nhất vì môi trường sống ổn, có khu công viên nhỏ bên trong, đường ra vào vừa rộng nhưng vắng xe, nằm ở ranh khu Tên Lửa nên hít ké nhiều tiện ích gần đó. tuy nhiên giá CĐT bán lúc đầu có 1t2 năm 2018 (chưa kể chiết khấu) nên em thấy giá này cao quá (mới 3 năm mà tăng gần 700-800tr ~ 150%

2/ Saigonhomes, 1 căn 2pn tầm 1t85 - 2t, giá vừa túi tiền, có sổ nhưng xung quanh nhiều công ty nhà xưởng, chưa kể đường Mã Lò khu đó mưa 1 cái là ngập te tua (em đang ở khu đó nên em biết). nói chung ko ưng lắm, chưa kể kế bệnh viện quận, xô bồ, kẹt xe này nọ

3/ Fullhouse, giá cũng tầm 1t7- 2t /căn (tuỳ 1pn hay 2pn), mới rảo nghía 1 vòng bên ngoài, chung cư cũ (chắc cũng tầm 8 - 10 năm), ko có khu công viên hay mảng xanh bên trong , bù lại kế đó có 1 công viên nhỏ. nhưng ko biết vấn đề an toàn PCCC như thế nào (vì là chung cư xây trước 2018)

4/ 8x Rainbow thì giá vừa túi tiền nhưng dính dáng vụ lùm xùm PCCC gì đó hồi 2018 nên cũng ớn