Tư Vấn Đầu Tư Mua chung cư Q2, Q9

Tập Lái
24/1/20
2
1
0
34
Chào các bác!
Em đang có ngân sách tầm 2ty2 - 2ty3.
Kiếm 1 chung cư 2PN khoảng 70m2 cách cầu sài gòn tầm 8km (Do vợ em đi làm không xa được)
Em đang nghiên cứu 3 chỗ
Him Lam thì nghe bảo rác, ồn với ô nhiễm từ nhà máy giấy.
Jamila thì tầm nhà trống 2ty4. Thêm nội thất sữa chữa thì tầm >2ty5 nên em bị đuối.
Gia Hòa Art thì có vẻ phù hợp nhất.
Các bác có thông tin gì tư vấn em thêm với nhé.
Trân trọng cảm ơn!

• Like
Reactions: phuthien120688
Hạng B1
4/11/17
52
40
18
34
The Eastern Q9 nha bác

Tầm 2.1 tỉ mua được căn 2PN 78m2 full nội thất (giá trc tết, không biết sau tết sao).

Mặc dù là cũ hơn so với 3 cái bác liệt kê nhưng thực tế có nhiều căn chỉ mới nhận từ 2016 2017 hoặc hơn. Chất lượng xây rất tốt nên không có cảm giác xuống cấp. Có 30% cộng đồng người nước ngoài nên dân trí cao, tiện ích chung đc sử dụng văn minh. Có sổ hồng rồi nữa. Năm nay sẽ sơn lại bên ngoài là 1 điểm cộng.

Vị trí thì sêm sêm Jamila.

• Like
Reactions: dhaona116
Tập Lái
24/1/20
2
1
0
34
Cảm ơn bác nhé.
Khu này giá có vẻ mềm mại vs tui.
Vừa qua năm mới chúc bác nhiều may mắn.

Hạng C
21/11/15
519
4.960
93
39
Quận 2 hcm
Sky 9 ngay chân cao tốc, đi xe máy hay ô tô vào bến thành cực kỳ nhanh lại ít kẹt xe. Giá 2 tỏi cho căn 2pn thì quá nhiều lựa chọn

Tập Lái
31/12/19
2
0
0
Em không rành mấy chung cư khác nhưng mà em đang thuê ở Him Lam. Đúng là bị rác, ồn và ô nhiễm. Nhưng cụ thể là thế này:

Rác thì không thể tránh khói nếu đi từ hướng Nam Hoà vào. Em đi làm về phía cầu Saigon, sáng sẽ đi vòng đường phía sau chung cư (khu Bắc Rạch Chiếc), không bị rác, nhưng tối đi một mình sẽ hơi ghê vì hơi vắng. Cho nên tối về bằng đường Nam Hoà rẽ qua Thuỷ Lợi ngửi rác chút.

Ồn và ô nhiễm thì chỉ cực nhất những hộ bên block C và D nhất là những căn mặt ban công hướng xa lộ. Nhà máy giấy ở hướng đó. Em ở block B view nội khu không thấy vấn đề gì.

Tập Lái
30/11/18
31
8
3
Mình thấy dòng Lavita của HT ok á. Vị trí cũng thuận lợi. Giá bh tầm 2ty2 2ty3 cuối năm nhận nhà.

Hạng D
18/5/18
1.347
2.289
113
Em không rành mấy chung cư khác nhưng mà em đang thuê ở Him Lam. Đúng là bị rác, ồn và ô nhiễm. Nhưng cụ thể là thế này:

Rác thì không thể tránh khói nếu đi từ hướng Nam Hoà vào. Em đi làm về phía cầu Saigon, sáng sẽ đi vòng đường phía sau chung cư (khu Bắc Rạch Chiếc), không bị rác, nhưng tối đi một mình sẽ hơi ghê vì hơi vắng. Cho nên tối về bằng đường Nam Hoà rẽ qua Thuỷ Lợi ngửi rác chút.

Ồn và ô nhiễm thì chỉ cực nhất những hộ bên block C và D nhất là những căn mặt ban công hướng xa lộ. Nhà máy giấy ở hướng đó. Em ở block B view nội khu không thấy vấn đề gì.
mắt anh không nhìn thấy anh nghĩ ok. nhưng anh nên lưu ý là từ tâm bãi rác quay com pa bán kính 1-3 km thì đều sẽ hít hơi độc và ô nhiễm khi sống nhiều năm ở đó. Không nhìn thấy không có nghĩa là không ô nhiễm

Hạng D
12/7/13
2.056
7.557
133
Hồ Chí Minh

theo thông tin tui được biết thì rác đã có quyết định di dời
nhà máy giấy HL đã mua lại
chịu khó hít 1 năm đầu :D

• Like
Reactions: Tinh
Hạng D
23/4/18
1.185
1.250
113
Giá đó mua được CBD ở đồng văn cống nhen bác. Có co.op tiện lợi khu vực thông thoáng. E đang ở đây luôn có nhu cầu ib em

• Like
Reactions: microlhq
Hạng D
9/10/17
1.737
1.002
113
Chào các bác!
Em đang có ngân sách tầm 2ty2 - 2ty3.
Kiếm 1 chung cư 2PN khoảng 70m2 cách cầu sài gòn tầm 8km (Do vợ em đi làm không xa được)
Em đang nghiên cứu 3 chỗ
Him Lam thì nghe bảo rác, ồn với ô nhiễm từ nhà máy giấy.
Jamila thì tầm nhà trống 2ty4. Thêm nội thất sữa chữa thì tầm >2ty5 nên em bị đuối.
Gia Hòa Art thì có vẻ phù hợp nhất.
Các bác có thông tin gì tư vấn em thêm với nhé.
Trân trọng cảm ơn!
Nếu thấy Hausneo được thì nhắn em nhé, khách e đang muốn bán 1 căn ở đây