Hạng C
11/3/11
951
456
63
Hết rồi bác nhưng mà kim nhiệt vẫn ở mức 45%-48% nên mình tìm cánh hạ nhiệt thêm thử xem sao. Do khi mới đề pa hoặc chạy cao tốc gió đủ mát kim nhiệt ở tầm 25%-35% xe đạp ga vọt máy bóc dữ lắm, phần mình nghĩ két nước SuWagon nằm sau dàn nóng máy lạnh nên giải phóng nhiệt là rất kém.
Ps: Bác vnscooter lên thớt đi! aaae...đang "ngóng chò" đó nhe.
Xe Vitara em cũng giống vậy.
Giàn nóng máy lạnh phía trước két nước giải nhiệt (cái này em nghĩ nó giống nhau ở các xe, vì đúng chất kỹ thuật. Ngoại trừ xe to hơn có vị trí đặt rộng hơn). Nếu máy xe lạnh quá, việc đốt cháy nhiên liệu cũng không tốt, nếu 50% kim nhiệt là được rồi bác.
Em mới đi chuyến Huế về. khi đi đoạn đèo dốc QL14, kim nhiệt xe em chiếm khoản 60-65% (cao hơn bình thường, có thể do em ép số quá) thấy cũng OK.
Sau đó em không dám ép số nữa.
Xe bác vậy là tốt rồi, hết bệnh là có thể làm một chuyến nữa rồi bác phuccao nhỉ......

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Xe Vitara em cũng giống vậy.
Giàn nóng máy lạnh phía trước két nước giải nhiệt (cái này em nghĩ nó giống nhau ở các xe, vì đúng chất kỹ thuật. Ngoại trừ xe to hơn có vị trí đặt rộng hơn). Nếu máy xe lạnh quá, việc đốt cháy nhiên liệu cũng không tốt, nếu 50% kim nhiệt là được rồi bác.
Em mới đi chuyến Huế về. khi đi đoạn đèo dốc QL14, kim nhiệt xe em chiếm khoản 60-65% (cao hơn bình thường, có thể do em ép số quá) thấy cũng OK.
Sau đó em không dám ép số nữa.
Xe bác vậy là tốt rồi, hết bệnh là có thể làm một chuyến nữa rồi bác phuccao nhỉ......
Đang ngóng bác CHT "se..x...up" đây bác pxtanh:3dmong:hy vọng trong tháng 7 nè.

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Đang ngóng bác CHT "se..x...up" đây bác pxtanh:3dmong:hy vọng trong tháng 7 nè.
18/7 Công ty em tổ chức đi Phú Quốc rồi mà F1 nhà em cứ nôn nao đòi đi chơi mãi…em định đi Đại Nam cho F1 chơi tý đây, có Bác nào tham gia hem?:3dgoidien:

Hạng B2
24/1/08
350
169
43
39
Đặt hàng bác bộ đầu chỉ nóc, bác giúp dùm nhá
http://item.taobao.com//item.htm?spm=a1z10.5.w4002-2040063622.99.KmG4bq&id=7131416623

Mới nãy săm soi cái xe thấy nó mất đâu 1 cái phía sau bên phải
Cái quỷ này coi vậy mà cũng dễ rơi quá nhỉ.
Xe em cũng rơi 1 cái phía trước nhìn cá sấu ghê. Mà hình như ở ngoài chẳng có hàng thì phải.

Kiểu này đợt tới phải tháo ra và dán kỹ càng.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
He..he.. Hàng mình có trong list rùi cám ơn bác vnscooter nhé.:3dcuoiyeu: