Hạng B2
29/12/20
126
372
63
28
Cho xin giá BL tầm 500 m2 có thổ với bác.
Khoảng 500tr - 1 tỷ, 2 tỷ thì gần trung tâm. Rẻ hơn 500tr thì xa trung tâm, đừơng xá ko ngon lắm. Bác nên chọn mảnh tầm 1 tỷ là ok rồi, nếu mua của mấy người phân lô thì cẩn thận bị hét giá.
Đất khu đó có 1 tỷ 5/ xào, thế mà bọn nó phân lô ra bán 300m2 giá 1 tỷ 5, như giết người ( đường xuân diệu).

Đây là 1 vị trí đất đỏ bazan đẹp ở Long Thành. theo xu hướng Bỏ phố về quê thì những vị trí này được xem như là vị trí cực kì hợp lý để làm 1 căn nhà vườn. với lộ trình di chuyển khoảng 1h về sài gòn.
Nhưng phải xét thêm nhiều khía cạnh vì nhiều người đi theo xu hướng để rồi trở thành nạn nhân của phong trào.
Theo mình, muốn làm căn nhà vườn thì đầu tiên tài chính phải đủ mạnh. Và căn nhà đó chỉ là căn nhà thứ 2 chỉ để nghỉ ngơi thư giãn. Nếu như có ý định với việc ra ngoại ô để không khí trong lành và di chuyển vào nội ô làm việc. Thì khó khả thi. Vì điều kiện giao thông hiện tại của khu vực miền nam chưa thực sự đảm bảo cho việc di chuyển cho lắm. Tiêu biểu là hiện tượng kẹt xe, ùn ứ giao thông diễn ra liên tục tại các cung đường trọng điểm.
p/s: vị trí đẹp, đất đẹp, không gian cũng đẹp, di chuyển cũng thuận tiện, giá cũng ổn áp. mỗi tội là không đông đúc như sài gòn. dân cư còn lưa thưa. và có lẻ đây cũng là đặc điểm chung của mô hình bỏ phố về quê luôn.

Mua đất xây nhà vườn thì chọn ở đâu?

Hạng B2
15/9/16
167
654
93
em có 3 xào 2, đất bảo lộc, cách trung tâm 6km, giá 4ty. Bác nào cần e gả.

• Haha
Reactions: Asen
Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Mình đang có 1 số lô 500m2 (10x50) có 100m thổ cư, quy hoạch nhà vườn. Xã Đông Thanh, cách Dalat 28m, ra sân bay Liên Khương 25km. Vùng này đất đỏ Bazan, phù hợp trồng cây ăn trái như bơ, thanh long sầu riêng.... Giá từ 2-3tr/m. Bác nào thích rủ nhau mua chung mấy lô làm hàng xóm. :)

• Like
Reactions: ndnduy
Tập Lái
13/7/16
42
45
18
HCM
Đây là 1 vị trí đất đỏ bazan đẹp ở Long Thành. theo xu hướng Bỏ phố về quê thì những vị trí này được xem như là vị trí cực kì hợp lý để làm 1 căn nhà vườn. với lộ trình di chuyển khoảng 1h về sài gòn.
Nhưng phải xét thêm nhiều khía cạnh vì nhiều người đi theo xu hướng để rồi trở thành nạn nhân của phong trào.
Theo mình, muốn làm căn nhà vườn thì đầu tiên tài chính phải đủ mạnh. Và căn nhà đó chỉ là căn nhà thứ 2 chỉ để nghỉ ngơi thư giãn. Nếu như có ý định với việc ra ngoại ô để không khí trong lành và di chuyển vào nội ô làm việc. Thì khó khả thi. Vì điều kiện giao thông hiện tại của khu vực miền nam chưa thực sự đảm bảo cho việc di chuyển cho lắm. Tiêu biểu là hiện tượng kẹt xe, ùn ứ giao thông diễn ra liên tục tại các cung đường trọng điểm.
p/s: vị trí đẹp, đất đẹp, không gian cũng đẹp, di chuyển cũng thuận tiện, giá cũng ổn áp. mỗi tội là không đông đúc như sài gòn. dân cư còn lưa thưa. và có lẻ đây cũng là đặc điểm chung của mô hình bỏ phố về quê luôn.

View attachment 2437941
đam mê thì cũng được 1 - 2 năm là chán , tiền cứ chi ra ko có thu vào thì sau thời gian có khi cả vài tháng ko lên 1 lần.

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng B2
8/5/14
112
35
28
em ở BL đây nên chỉ muốn dụ người SG về đây ở thôi :v, cây ăn trái trồng ở Bảo Lộc cực ngon, đặc biệt là măng cụt nhá, ai có vườn măng cụt ở bảo lộc sẽ biết, măng cụt bảo lộc ngon nhất nước luôn( có ngon nhất thế giới ko thì em ko biết) , ra vườn hái trái măng cụt chín trên cây, mà còn phải là trái đầu cành nữa nhé, cắn 1 cái ngon quên sầu
Em mà mua đất gần Trung tâm Bảo Lộc, em mua để ở em mua tầm 100 đến 150 mét vuông đất sổ đỏ thì 600 triệu có mua được không bác.

• Like
Reactions: HoangvietBL
Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
bảo lọc giờ cũng đắt rồi, các bác đánh giá sao về di linh,có tiềm năng và trở ngại gì ko? cho e lời khuyên cái. cũng muốn làm 1 mẫu trên đó để sau này có time thỉnh thoảng về relax tí, thấy giá còn rẻ, cũng cách bảo lộc ko quá xa, khi hậu chắc cũng same same. mà dịch dã quá chưa đi thăm thú dc.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B2
29/12/20
126
372
63
28
Em mà mua đất gần Trung tâm Bảo Lộc, em mua để ở em mua tầm 100 đến 150 mét vuông đất sổ đỏ thì 600 triệu có mua được không bác.
được á bác, nền gần trung tâm 600-800tr đường hẻm, hoặc đừơng có tên nhưng nhỏ, đừơng rộng khoảng 4m. Nhưng mà sự thật là hiếm á bác, đất nền diện tích nhỏ thường là đất tách sổ trước khi có chính sách siết phân lô, tách thửa . Giờ rao bán toàn tầm 1 tỏi trở lên

• Like
Reactions: anhtom