Tư Vấn Mua dây AUX

Tập Lái
29/10/14
43
20
8
34
Có sợi dây bé tí thôi mà kể ra cũng phức tạp lắm. Người bảo mua sợi dây vài chục ngàn. Lên OS thấy thương gia rao bán toàn vài trăm không àh! :-(
tùy thôi bác, dây Aux chất lượng tốt thì cho ra âm thanh chuẩn, hay hơn mấy sợi 20k ở nhattao ^^

Hạng C
25/7/11
840
50.223
93
Cái này nó truyền tải tín hiệu analog ko phải digital như mấy cái sợi dây usb nên sợi dây 20K và sợi dây 20 USD là khác nhau nhiều lắm nha mấy bác. Và tất nhiên từ 20 USD lên nữa thì bắt đầu tùy thuộc vào lỗ tai người nghe nhưng nếu bác qua mấy bác bên Audiophile thuốc thì lên tới vài trăm usd cho sợi dây chừng 1 gang tay cũng có :).

Hạng D
2/10/14
1.198
1.426
113
Có sợi dây bé tí thôi mà kể ra cũng phức tạp lắm. Người bảo mua sợi dây vài chục ngàn. Lên OS thấy thương gia rao bán toàn vài trăm không àh! :-(
Nói như bác đúng 1 phần là như dàn âm thanh tại nhà mấy chấm? 3.0 thì mua dây 20k nghe được rồi, còn 7.0 bác mua dây 20k thì với 20$ tự dưng bik sướng lỗ tai liền. Em chém thôi chứ không có tiền mua dây 20$ :3duongbia:

Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
một phần lớn cũng phải do loa trong xe ntn nữa chứ các bác, chứ dây tốt để truyền đúng chất lượng từ phone ra thôi..

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Đừng nghe lời người bán hàng. Cứ dây đồng thường, loại nhoều sợi cho dẻo dai. Có lớp chống ù là tốt. Dây loa cứ dây điện trần pgú mà táng, lõi to điện trở thấp là ok

Hạng C
25/7/11
840
50.223
93
Hễ nếu nó đúng là công nghệ airplay của apple thì gắn được hết, nó sẽ có 1 cổng output là 2 lỗ hoa sen rca để bác gắn vào dàn của bác giả sử dàn của bác support Aux In hoặc Line In, bác check thử.

Nhưng nếu bác ko muốn rườm rà tương thích tốt với cả iphỏn ipad lẫn android phone, android tablet ... thì cứ mua cái bluetooth receiver mà gắn bác. Âm thanh tệ hơn tí nhưng khỏi setup lung tung và tương thích đủ thứ hơn