Hạng D
9/2/15
1.489
7.164
113
40
em đi Triton máy dầu MT cũng có thấy tiết kiệm gì lắm đâu hè.
đi phố trung bình 9-11l.
so với thằng bạn đi CR-V 1.5 turbo AT ~ 6-8l.
Đường trường lại so với đi phố bác. Phố Civic thằng bạn em cũng 10 12l đây

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Em cám ơn các bác đã nhiệt tình hướng dẫn.

Theo như đa số các bác nói thì Fortuner là 1 lựa chọn không thật sự tốt với tầm tiền này.
Em cũng chưa chốt mua Fortuner, chỉ là được mấy người ở nhà kêu mua.

Tiêu chí thì em cần rộng rãi, an toàn, ít hỏng vặt.
Nhờ các bác tư vấn thêm giúp em với ạ
Theo du cầu của bạn : thì bao la
Rộng rãi : kia sedona
An toàn : ford ev , mit ps
Ít hỏng vặt : toy ft

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Nếu ko chạy dịch vụ hay xe cty thì chạy máy xăng tăng tốc tốt hơn, ít gây ô nhiễm hơn. Xe đời mới mình thấy máy dầu cũng không hôi ko ồn hơn máy xăng lắm đâu.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Thì bản full cũng tầm 1,3 trở lên hết mà bác, chứ 1,5 tỷ thì k cố lấy được explorer hay con xe hyunhdai gì sắp ra mắt hết
Bác không đọc bài của bác gì gần đây post à, lấy con tủn full thêm lạc gần tỷ 6

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Nếu bác giàu có hoặc cực kỳ ít đi thì mua máy xăng, còn không thì máy dầu cho tiết kiệm bác ơi.
Chứ nhà nghèo, đi nhiều mà chơi máy xăng, xe lớn thì chỉ có .... bán xe sớm bác ơi.
Sẽ có người nói mua xe cả tỷ mà ngại gì tiền xăng bla ...bla... thì thật ra họ chưa đi xe bao giờ thôi.

Đi gia đình, ngân sách đến 1.5 tỉ, tiêu chí ... không có điểm nào liên quan đến tiết kiệm nhiên liệu thì đừng đem điểm yếu của Toy máy xăng 2.7 ra mặc định hết cho các xe máy xăng khác chứ!
Sô người chọn xe máy xăng 2.4, 2.5, thậm chí hơn, cho đi gia đình đông như quân Nguyên ấy. Chỉ cần né FT xăng 2.7 thôi vì máy đời cũ, lớn mà yếu, đạp mạnh cho vọt, cho bốc thì hao xăng.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Bác cứ ra chạy thử hết. Xe nào bản nào thấy thích thì mua! E chạy xe cũng chẳng biết nó hao cỡ nào. Cứ hết là đổ lại đầy thôi! Mình chạy nhiều tức có công có việc nhiều thì tốn nhiều xăng nhưng bù lại cũng kiếm dc nhiều lúa. E đang kiếm camry 3.5Q 2010-2011 bác nào chán nhường lại cho e...!