Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
hi bác Rainy,
MÌnh cũng mới lên ĐL nhưng đi xe PT, mềnh chưa dám chạy do thấy đèo cao và dài quá. Xe mình cũng tầm nhưu xe bác (lớn chấm hơn tí)...nhưng ngại chạy quá, bác chạy lên và xuống đèo K Vĩnh có khó khăn gì ko, chia sẽ với. Cám ơn bác
Note đèo KV:
EM MỚI đi về 3/7/19. Sau khi em đi về, em mới biết đèo này quá dài, từ NT-DL là 3h30 lái xe theo google, nhưng thực tế nhiều hơn, em rút ra kn:
1. Nên đi trên đèo sớm , em đi từ NT-DL, sớm là khoảng trước 13h. Tránh được chiều tối hay mưa và sương mù rất nhiều, nên có đèn đi sương. Đi sớm sẽ gặp các xe khác đi chung đỡ buồn.
2. Đèo rất dài nên chuẩn bị đồ ăn thức uống và xả xăng trước khi lên đèo. Cẩn thận khi gặp tải bò rất chậm, tranh thủ vượt ví đèo rất dài.
3. Nên biết kỹ cách lái đèo và chăm xe tốt. Tắt máy lạnh khi cần.
4. Dọc đèo nên ghé zoo đo cho tham quan, và trạm dừng tốt. Nhớ alo đặt lịch trước.
Và còn nhiều nữa, em nhớ sẽ viết tiếp( lần đó em rời NT LÚC 15H , tới DL 19h) hú hồn.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Sắp hết hè rồi mà mình vẫn chưa đc đi, hết chồng bận đến vợ bận. Nghĩ lại tội đứa con..
Gia đình bác chủ hạnh phúc quá.
Dạ, em cám ơn bác.
Hè mà bác, thu xếp cho gia đình một chuyến đi bác.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Bài viết hay quá. Cảm ơn chủ thớt. Phải công nhận các bác khỏe thặc, em lái xe 200 km là đã đờ người, không đi xa hơn được nữa :confused::confused::confused:
Dạ, em cám ơn bác.
Lái đường dài chưa quen thì mình chia ngắn ra đi bác.
Em thì khỏe lái, mệt nghỉ, đi chơi nên thoải mái, không đặt áp lực về thời gian.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Tuyệt vời, đúng mẫu "gia đình là số 1". Em cũng muốn đưa gia đình đi nghỉ dưỡng như bác mà không có thời gian. Huhu
Dạ, em cám ơn bác.
Đi dài ngày không được thì mình đi ngắn ngày, chủ yếu do mình thôi.
Chúc bác và gia đình sớm có chuyến đi như ý.

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
hi bác Rainy,
MÌnh cũng mới lên ĐL nhưng đi xe PT, mềnh chưa dám chạy do thấy đèo cao và dài quá. Xe mình cũng tầm nhưu xe bác (lớn chấm hơn tí)...nhưng ngại chạy quá, bác chạy lên và xuống đèo K Vĩnh có khó khăn gì ko, chia sẽ với. Cám ơn bác
Em chào bác.
Em thì không ngại đèo dốc, mà em lo là không biết đường đi.
Đèo Khánh lê- Khánh vĩnh dài, cua nhiều, mặt đường trung bình. Em đi số S xuống đèo, tăng giảm tốc độ bằng lẫy chuyển số, tốc độ 30-40 km/h, mình đi gia đình nên an toàn là trên hết.
Em đi chậm khoãng 3g30 từ N.Trang qua Dalat, có nghỉ 10 giữa đèo. Bật mí với bác là em cũng mới đi đèo K.lê- K.vĩnh lần đầu tiên.
Chúc bác và gia đình sớm có trãi nghiệm vui và an toàn.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình hay đi đèo Khánh Lê này, gần như năm nào cũng đi và chưa gặp khó gì. Đèo dài, cao nhưng cũng không phải khó đi lắm...
Thông thường, trả phòng ở NT vào 12g, ăn trưa và lên đến ĐL khoảng 5g (thời gian đi và nghỉ khoảng 3,5-4 tiếng). Thời điểm này phần lớn là nắng đẹp nên không lo sương mù nhiều. Nếu thích thì ghé Zoodoo (nhưng cũng 1-2 lần là chán, qua lại cũng mấy con thú cũ!).
từ NT lên ĐL toàn leo đèo, thỉnh thoảng có thác nước dừng nghỉ, rửa mặt rất mát. Lâu lâu hiện bảng báo độ cao 1.000m, 1.500m cũng ấn tượng... Tranh thủ mấy đoạn trống trống chụp hình phong cảnh, đẹp lắm. Trong các đèo từ QL1 lên ĐL, Khánh Lê là đèo đẹp và ấn tượng nhất (theo ý của mình), các bác nên thử cho biết :)