Tập Lái
26/2/16
2
10
3
35
Mua Kia Grand Sedona hay Honda Odyssey ?

Chào các bác, em đang phân vân lựa chọn xe gia đình 7 chỗ ngồi. Ngân sách em có khoảng 2 tỷ, đang chung kết giữa Kia Grand Sedona và Honfa Odyssey. Xin các bác cho em lời khuyên nên lựa chọn thế nào giữa 2 em này. [pagebreak][/pagebreak]

Phương án 1 : Kia Grand Sedona + Mitsubishi Mirage : với 2 tỷ em vừa đủ mua 2 bé này luôn, vừa có xe đi lại trong thành phố, vừa có xe phục vụ gia đình đi xa. Nhưng em ngại máy móc Sedona liệu có bền như Honda ?

Phương án 2 : Honda Odyssey, vừa tròn 2 tỷ, nhược điểm là nội thất không rộng bằng Sedona,và nghe nói dàn gầm đi ồn hơn. Nhưng bà cả lại thích thương hiệu Honda.

Xin ý kiến các bác để vợ chồng em có thể tham khảo và quyết định, cám ơn cả nhà.

Hạng B1
5/6/08
70
31
18
tầm 2 tỉ thì e thích mấy e 7 chỗ gầm cao hơn, nên bác múc sedona đi :D

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
"Phương án 1 : Kia Grand Sedona + Mitsubishi Mirage : với 2 tỷ em vừa đủ mua 2 bé này luôn, vừa có xe đi lại trong thành phố, vừa có xe phục vụ gia đình đi xa. Nhưng em ngại máy móc Sedona liệu có bền như Honda ?"
Bên hãng xe Thiên Phú chạy tuyến Bến Thành - Vũng Tàu có chạy hạng Vip dòng xe này đó bác. Bua em di thấy có 1 chiếc chạy 146.000 km vẫn phà phà bác ah. Em thấy ghế da xuống chất chút, chứ em thấy tài xế chạy vẫn bốc và gầm cửa vẫn êm ái. Em vote Sedona.

Hạng B2
8/10/14
240
118
43
Sedona đi bác, máy móc e không dám bàn đến nhưng ngoại hình và độ thoải mái thì e vote sedona

Tập Lái
18/11/12
21
13
28
Khi các anh mua xe 4.5 V8 trở lên, các anh chỉ cần hỏi khoảng 2 câu, và câu trả lời sẽ được gửi đến tận nhà trong một cái bao thơ rất lịch sự.

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
EM thấy nếu mình bảo quản xe tốt , bảo dưỡng đầy đủ thì nó xài lâu thôi ... Bây giờ hãng nào máy móc cũng vậy , chỉ có thương hiệu lâu năm và ít năm thôi ... :D
p/s Thương hiệu " đồn " và thương hiệu thực tế nhiều khi khác nhau :D