Tập Lái
23/8/09
5
0
0
44
Thưa các bác,
Em và cậu bạn vừa lấy bằng lái, đang máu mua xe luyện và thỉnh thoảng đi về quê (80km).
Chủ gara gần nhà có chiếc Kia Pride B đời 1994:
+ Đăng ký mang tên Công Ty XD ở Hạ Đình, Thanh Xuân (đăng ký năm 1994)
+ Sổ đăng kiểm đã đổi vài lần, nay còn khoang 5-6 trang
+ Xe đã được bán qua nhiều chủ, có chủ dùnh để luyện lái xe cho hãng taxi.
+ Không có giấy tờ mua bán qua các chủ
+ Giá bán 50tr.VNĐ (chủ gara đòi đúng 50tr.)
+ Tình trạng xe: đi hơi rung, lắc, ghế bọc nỉ đã cũ, cần thay 2 lốp trước, cần thay cau su đệm chống rung, gioăng cửa....

Các bác tư vấn giúp em xem giá đó có mua được không? chỉ có đăng ký và sổ đăng kiểm thì sau này đi đăng kiểm hay đổi sổ có khó khăn gì k? nếu vi phạm giao thông, Công An có làm khó dễ gì k?....

Cảm ơn các bác nhiều!

Hạng B2
19/5/08
184
1
0
mua được đấy bác à, tuy nhiên trước lúc mua phải điều tra xem xe có hợp pháp ko và chủ đăng ký có thuộc diện đoàn tụ gia đình, xuất cảnh hay ở trong nhà đá ko

Tập Lái
23/8/09
5
0
0
44
Cảm ơn bác chiptop tư vấn giúp.
Em thấy đăng ký mang tên công ty, và sổ đăng kiểm ngon lành, chắc là hợp pháp thôi.
Em chỉ ngại sau này hết sổ đăng kiểm, xin sổ mới có phiền hà gì không.
Xe lại qua nhiều đời chủ, hơi cũ, mua về chắc phải sửa thêm....

Các bác biết chỗ nào sửa kia pride tốt/rẻ thì mách giúp em nhé!

Thanks.

Hạng B2
18/3/09
220
0
16
Trước đây em cũng giống bác, mua pride B với giá 50Tr. Nói chung xe này dễ sửa, linh kiện rẻ. Nếu như bác nói thì mua được. Hư đâu sửa đó.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Nếu xe ở SG thì giá này mua được, xe ở HN thì cần xem lại giá, có thể mua rẻ hơn

Tập Lái
23/8/09
5
0
0
44
Cảm ơn các bác đã tư vấn!
Mai em sẽ đi xem thêm 1 xe Pride B nữa (đời 96-97), có vẻ như gia đình sử dụng,...có lắp cả VCD, màn LCD, ghế bọc da...hì..hì....nghe có vẻ ngon hơn, giấy tờ không chính chủ, nhưng còn nguyên đăng ký và sổ đăng kiểm. Chủ đòi 70triệu.
Các bác thấy có ổn không?
Sau đó, em sẽ quyết định lấy 1 trong 2 con.

Nghèo nhưng máu xe quá! hơi lan man, các bác thông cảm.

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
bác đã mua xong chưa? bác xem còn em nào giới thiệu em với nhé, em muốn mua một em chắc đời từ 97 đến 2000 gì đó cho nó đỡ cũ. Thanks bác trước nhé

Hạng D
5/10/09
2.597
1.003
113
39
aloacquy.vn
Mua loại này để luyện tay lái là cool rồi đó Pác, lỡ cứng tay quá thì quyệt cái vô đồng sơn ko thấy tiếc.Nhưng nhớ phải thật cẩn thận ko quyệt vô người là miệt đóa.
Con 96-97 mà kêu bớt chút giá ít nữa là múc được rồi(bớt 5-10tr)