Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Mua kia sedona 2.2 DATH
Xe này làm gì có ghế zin ở giữa cho hàng thứ 3 đâu mà không chế. Mà các bác mua xe này mà lắp thêm ghế thứ 3 hàng thứ 2 thì chỉ có VN mới xài như vậy.
cái này ở nước nào ngoài VN nè bác, tùy nhu cầu sử dụng thôi, đôi khi ko cần nhưng vẫn muốn có.

Hạng B1
29/3/13
52
593
83
Xe này làm gì có ghế zin ở giữa cho hàng thứ 3 đâu mà không chế. Mà các bác mua xe này mà lắp thêm ghế thứ 3 hàng thứ 2 thì chỉ có VN mới xài như vậy.
Em thì lại rất cần bác ạ. Nhà em 2 vợ chồng, 2 đứa con và ông bà nội. Nếu em lái thì ông cụ ngồi trên, ở dưới mẹ nó ngồi với 2 đứa nhỏ và bà nội. Nếu đi chơi thì em phải hạ hết băng sau mới đủ chỗ chứa đồ cho cả nhà, thành ra sẽ thiếu. Nếu hằng ngày có tài xế thì em ngồi với 2 đứa nhỏ, như vậy 1 là 2 đứa ngồi băng giữa và em ngồi băng sau mới đủ. Nếu ghế T2 có đủ 3 ghế thì 3 cha con ngồi cùng nhau.

Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Em thì lại rất cần bác ạ. Nhà em 2 vợ chồng, 2 đứa con và ông bà nội. Nếu em lái thì ông cụ ngồi trên, ở dưới mẹ nó ngồi với 2 đứa nhỏ và bà nội. Nếu đi chơi thì em phải hạ hết băng sau mới đủ chỗ chứa đồ cho cả nhà, thành ra sẽ thiếu. Nếu hằng ngày có tài xế thì em ngồi với 2 đứa nhỏ, như vậy 1 là 2 đứa ngồi băng giữa và em ngồi băng sau mới đủ. Nếu ghế T2 có đủ 3 ghế thì 3 cha con ngồi cùng nhau.
bác PM cho chủ thớt vô hội trên zalo nhiều anh em tư vấn nhanh lẹ hơn nha bác.
Ghế này em tìm hoài ko ưng tư đăt khung ghế đem tới chỗ đat may thấy khá ổn và êm. mà vẫn chưa chế dc cái seat belt và cái ngàm cố định xuống sàn cho an toàn.

Hạng B1
29/3/13
52
593
83
bác PM cho chủ thớt vô hội trên zalo nhiều anh em tư vấn nhanh lẹ hơn nha bác.
Ghế này em tìm hoài ko ưng tư đăt khung ghế đem tới chỗ đat may thấy khá ổn và êm. mà vẫn chưa chế dc cái seat belt và cái ngàm cố định xuống sàn cho an toàn.
Em lại ko muốn chế cháo, lần trước em xem bản nhập Hàn thì có ghế 3 cho hàng giữa nên em đợi ở VN bản này hoài mãi ko thấy.

• Like
Reactions: maitoan
Tập Lái
27/6/15
21
18
3
36
Bác nào ở Bình Triệu cho em xin giá 2.2 DATH tháng 5 nhé. Gần nhà :)
Tiện thể cho mình hỏi vẫn còn chế độ bảo hành 3 năm ko giới hạn km ko nhỉ?

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Gõ thiếu chữ "lắp VN" và 3 thành 2 thôi mà các bác bẻ a ấy quá mai mốt sao giám phán đc.

"Xe Lắp Việt Nam hoặc xe phân phối qua TH này làm gì có ghế zin ở giữa cho hàng thứ 2 đâu"

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Gõ thiếu chữ "lắp VN" và 3 thành 2 thôi mà các bác bẻ a ấy quá mai mốt sao giám phán đc.

"Xe Lắp Việt Nam hoặc xe phân phối qua TH này làm gì có ghế zin ở giữa cho hàng thứ 2 đâu"

Nhầm có tý haha mà các bác kia có biết cái sướng của minivan full-size là ở chổ ghế giữa không có không nhỉ. Các bác thích ngồi 8 ghế thì nên mua SUV 7c hay Minivan nhỏ ấy.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113

Em nói thế này cho nhanh, bác mua 7c thì ngồi 7 người gồm tài xế, 8 chổ thì ngồi 8 người ạ. Bác xem Mỹ Sienna với Odysey có ai lắp ghế giữa không? Cái sướng của Minivan Full-size là người ngồi băng sau vô thẳng không phải mở ghế, cái này khi bác đón người vô băng sau khi trời đang mưa sẽ thấy.

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Em nói thế này cho nhanh, bác mua 7c thì ngồi 7 người gồm tài xế, 8 chổ thì ngồi 8 người ạ. Bác xem Mỹ Sienna với Odysey có ai lắp ghế giữa không? Cái sướng của Minivan Full-size là người ngồi băng sau vô thẳng không phải mở ghế, cái này khi bác đón người vô băng sau khi trời đang mưa sẽ thấy.
rối rồi, bắt đầu ko hiểu

Hạng B1
29/3/13
52
593
83
Mời bác xem:
https://youtu.be/Kp93aIv9kTU
Ghế giữa của Toyota rất linh động. Có thể tháo ra lắp vào khi cần thiết. Nhu cầu là có thật nên họ mới làm vậy.