Tập Lái
15/5/11
6
2
3
www.pew.vn
Nếu anh mua Rayban để có cái thương hiệu dễ nhận biết đc bởi mấy em choai choai thì đc. Nếu anh mua đeo, quan tâm đến chất lượng mắt thì khuyên anh nên xài Serengeti hoặc cố lên Maui Jim, đeo khác biệt hẳn. Đeo 2 con này anh sẽ ko nghĩ tới RB nữa.
Dù ko nổi tiếng ở VN nhưng rank và thương hiệu nó cao hơn RB tương đối; chi phí ko cao hơn quá nhiều.
Cá nhân em bán kính RayBan thấy, đúng là đôi khi có vài thiết kế, RayBan họ làm giá quá. Tuy nhiên độ hoàn thiện của sản phẩm của họ có sự khác biệt thật sự, chứ không phải chỉ có cái brand name đâu ạ.

Trừ khi là một chiếc kính cao cấp hơn, giá cao hơn. Có thời gian em cũng hơi bất mãn với RayBan (có thể vì mình kỳ vọng vào nó nhiều quá), nhưng sau khi trải nghiệm một số dòng kính rẻ hơn, mình mới hiểu tại sao RayBan nó vẫn sôngs được tới bây giờ.

Với những thương hiệu thấp hơn mà chất lượng ngang ngửa thì có Persol thì em công nhận. Còn Serengeti và Maui Jim thì "đáng để thử" thôi, chứ nếu mà so ngang thì vẫn chưa đủ.

Hạng B2
17/11/09
226
1.869
93
Cá nhân em bán kính RayBan thấy, đúng là đôi khi có vài thiết kế, RayBan họ làm giá quá. Tuy nhiên độ hoàn thiện của sản phẩm của họ có sự khác biệt thật sự, chứ không phải chỉ có cái brand name đâu ạ.

Trừ khi là một chiếc kính cao cấp hơn, giá cao hơn. Có thời gian em cũng hơi bất mãn với RayBan (có thể vì mình kỳ vọng vào nó nhiều quá), nhưng sau khi trải nghiệm một số dòng kính rẻ hơn, mình mới hiểu tại sao RayBan nó vẫn sôngs được tới bây giờ.

Với những thương hiệu thấp hơn mà chất lượng ngang ngửa thì có Persol thì em công nhận. Còn Serengeti và Maui Jim thì "đáng để thử" thôi, chứ nếu mà so ngang thì vẫn chưa đủ.
Nếu được lựa chọn thì em sẽ chọn Maui Jims để đi chơi, đi biển. Chế độ bảo hành rất ngon. Gọng em bị gãy gửi email complain được đổi cái mới. Nhưng MJ kén khuôn mặt nên không mua online được. Phải thử tận nơi.
Ngoài ra thì Prada cũng là 1 lựa chọn nếu muốn brandname hơn RB. Nhưng tròng thì same same, chắc do cùng group.

Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
em thấy jomashop đang sale 45%
trang này ổn ko mí Anh
và phí ship về thêm khoãng bao nhiêu % nữa ?
có Anh nào mua trên đây chưa ah ?

Hạng B2
12/3/18
371
21.783
103
Nếu được lựa chọn thì em sẽ chọn Maui Jims để đi chơi, đi biển. Chế độ bảo hành rất ngon. Gọng em bị gãy gửi email complain được đổi cái mới. Nhưng MJ kén khuôn mặt nên không mua online được. Phải thử tận nơi.
Ngoài ra thì Prada cũng là 1 lựa chọn nếu muốn brandname hơn RB. Nhưng tròng thì same same, chắc do cùng group.
Đồng ý. Cuối 2019, tình cờ mua được 1 cặp Maui Jim Kima. Thế nà từ bỏ luôn Police, Rayban các kiểu.

• Like
Reactions: G35Joker
Tập Lái
15/5/11
6
2
3
www.pew.vn
chính xác, tròng kính Prada với kính RayBan đều do 1 tập đoàn sản xuất.
Nhưng mà RayBan thì mới có các công nghệ tròng mới.
Kính Prada do làm thời trang là chính, nên tròng chỉ chủ yếu đảm bảo chống UV thôi.
em thấy jomashop đang sale 45%
trang này ổn ko mí Anh
và phí ship về thêm khoãng bao nhiêu % nữa ?
có Anh nào mua trên đây chưa ah ?
Jomashop không phải đối tác chính thức của RayBan đâu bạn ơi. Joma họ cũng tự thông báo trên website họ, là không có thẻ bảo hành từ hãng, chỉ có thẻ bảo hành do họ tự cấp thôi.
Mua trên đó thì 50-50.

• Like
Reactions: Mexi