Hạng C
7/3/17
681
13.672
93
Vâng, cái này em thực không biết. Vậy thằng chủ đầu tư nó mang cái sổ hồng tên nó đi cắm có được không anh? Trên nguyên tắc góp vốn thì như là cổ phần, nó vay làm mất vốn mình mất tiền đúng không?
Nó cắm bình thường anh, nhưng mình nhờ NH tra được, kể cả AP AK vẫn còn hđ kiểu này nhiều. Nên phải dự án nào, CĐT nào mới phán chính xác đc. Như thằng Hoàng Quân thì cùi mía lắm nhưng Khang Điền, Nam Long thì OK mua được

Hạng B2
15/7/11
184
2.778
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Như Kiến Á, Hoàng Quân PL B Q9 tới h vẫn hđ góp vốn, sổ đứng tên cty. Xây nhà vẫn ra sổ hồng dc
Mình cũng không hiểu cái nhà nước như nào nữa, đã cho công ty nào đó làm dự án bất động sản thì mắc gì là hợp đồng góp vốn, cái này rủi ro đẩy về phía người góp vốn nếu dự án trục trặc coi như góp vốn bị lỗ, mất tiền....
tại sao không là: duyệt dự án, bao nhiu nền.... bán ... mua thôi lằng nhằng quá

• Like
Reactions: nipponvina
Hạng C
7/3/17
681
13.672
93
Mình cũng không hiểu cái nhà nước như nào nữa, đã cho công ty nào đó làm dự án bất động sản thì mắc gì là hợp đồng góp vốn, cái này rủi ro đẩy về phía người góp vốn nếu dự án trục trặc coi như góp vốn bị lỗ, mất tiền....
Hỏi dễ hơn đc hơm?

Hạng F
12/9/10
6.652
41.463
113
48
Bà Tó
Mấy cái này do triển khai 2012-2013 là thời điểm phát sinh quy định dự án phải giao nhà thô ( hình như ).
Thường là cũng bán qua bán lại mấy cdt .

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Hỏi dễ hơn đc hơm?
Quay lại câu chuyện, nhà em đang ở nhưng chưa kịp ra sổ hồng, HĐ vẫn góp vốn, thằng CĐT cắm rồi làm mất mẹ nó xèng thì ngân hàng đuổi em ra khỏi nhà à? HĐ mua bán thì nó không cắm được.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.463
113
48
Bà Tó
Quay lại câu chuyện, nhà em đang ở nhưng chưa kịp ra sổ hồng, HĐ vẫn góp vốn, thằng CĐT cắm rồi làm mất mẹ nó xèng thì ngân hàng đuổi em ra khỏi nhà à? HĐ mua bán thì nó không cắm được.
Kì em cũng tính mua mà cũng sợ như anh đó.

Mình không hiêủ mấy cái quan hệ cầm cố.