Hạng B2
4/4/11
346
52.913
93
Ko...quan điểm e là ko.
Người bán phải có thiện ý bán. Giấy tờ đang thế chấp là ko mua bán được
Muốn bán là phải lấy giấy tờ đầy đủ ra ko nói nhiều.
Người ta đang kẹt không có tiền lấy giấy ra thì sao anh ?
Trường hợp này anh chủ cọc trước 1 ít khoảng chục triệu, nhận xác xe đem về nhà cất, xong 2 bên cùng ra ngân hàng, anh chủ tất toán khoản vay cho bên bán, ngân hàng trả cà vẹt anh chủ cầm. Xong cả 2 đi giải chấp chiếc xe rồi ra phòng công chứng ký hợp đồng mua bán. Xong anh chủ xe cút. Làm hết các việc trên trong 1 buổi, chủ xe chỉ đi ký các giấy tờ thôi, không cầm bất cứ giấy tờ gì. Nếu họ thiện chí muốn bán thì theo vậy mà làm, nếu không là lừa đảo.

Hạng B2
29/3/11
412
5.507
93
Em tính giải cứu chiếc Sedona, thằng chủ đang vay 850.
Giờ đưa tiền trước, lấy giấy ra xong nó tạm biệt chim én chắc em cắn lưỡi.
Bank có dịch vụ sang tên qua cho mình ko mấy anh (đại khái giống hợp đồng 3 bên).
Xe đang góp VIB.
Em mua tiền mặt, ko có ý định góp tiếp.
Cảm ơn mí anh.
A thật sự máu thì mai ra hỏi thử pcc, hy vọng nó có giải pháp an toàn cho a. Hay chờ anh @civic hanabera gì đó ả vô tư vấn. Chớ vội cọc 850teo.

Hạng D
3/9/08
4.594
47.003
113
Trường hợp này anh chủ cọc trước 1 ít khoảng chục triệu, nhận xác xe đem về nhà cất, xong 2 bên cùng ra ngân hàng, anh chủ tất toán khoản vay cho bên bán, ngân hàng trả cà vẹt anh chủ cầm. Xong cả 2 đi giải chấp chiếc xe rồi ra phòng công chứng ký hợp đồng mua bán. Xong anh chủ xe cút. Làm hết các việc trên trong 1 buổi, chủ xe chỉ đi ký các giấy tờ thôi, không cầm bất cứ giấy tờ gì. Nếu họ thiện chí muốn bán thì theo vậy mà làm, nếu không là lừa đảo.
Cụ thể là đòi cọc 850tr như đề bài đi a.
E vẫn hóng cách của a @nhái bén.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
40
Cụ thể là đòi cọc 850tr như đề bài đi a.
E vẫn hóng cách của a @nhái bén.
E nói cách của bank đc hok!?
Nếu bank muốn giúp thì dễ ụi, làm cái thoả thuận 3 bên nhẹ, a Mua bỏ đủ 850mio vào tk NH bên Bán, Bank bên thứ 3 hold lại $ theo cái thoả thuận 3 bên kia.
Xong lấy giấy tờ ra cho đi công chứng mua bán, làm giải chấp qua mail cho bên cục giao dịch bảo đảm.
Cầm giái hẹn của bên CA dồi (cái này linh hoạt nha, đúng ra phải ra ten bên Mua mới đc) , unhold cái món 850+phần lãi phải trả, làm lệnh thu nợ tay luôn. :D
Để Bank làm kiểu này thì phải có phí, hoặc thằng Bán đc xem là trả nợ trc hạn, trong hợp đồng tín dụng trc đây bên chỗ e là 2-4% cho phần phí trả nợ trc hạn. :p
Nói chung, Bank nó giúp vẫn tiện lợi an toàn cho cả 3 bên, còn củ chuối thì Bank cứ khăng khăng bẩu bỏ $ vào đóng đủ gốc+lãi, trả phí, blah blah ... bank nhà a sẽ trả giái tờ, làm thủ tục giải chấp ... lèm bèm biến về nhà lo kiếm xèng trả nợ nghen:D:confused:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/3/11
355
2.593
123
Thắng bán hoặc ngừơi nhà nó trở cờ nó thưa anh chiếm đoạt tài sản bất hợp pháp lúc giữ xe mà đưa có 10tr thì anh cắn lưỡi luôn!! Vừa mất tiền vừa có nguy cơ đi tù nhé anh! :)

Hạng B2
4/4/11
346
52.913
93
Thắng bán hoặc ngừơi nhà nó trở cờ nó thưa anh chiếm đoạt tài sản bất hợp pháp lúc giữ xe mà đưa có 10tr thì anh cắn lưỡi luôn!! Vừa mất tiền vừa có nguy cơ đi tù nhé anh! :)
Ăn muối iod nhiều vô chút anh. Đặt cọc không làm giấy tờ gì hả ? :D Tưởng muốn thưa gì thưa hả ? Không có giấy mình cũng thách anh thưa chiếm đoạt gì gì đó. Mình dí dao cướp xe anh hay sao ?

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
40
Có mẹ dì đâu, kêu nó ôm hết hs cùng với mình lên NH giải chấp xong giữ xe và giấy đăng ký cùng với nó da thẳng phòng công chứng.
Méo khả thi!
Đơn giản khi ngộp thì bên bán kẹt nặng, sẽ đểnh đoảng quên:
  1. Lãi, lãi quá hạn;
  2. Phí thanh toán trc hạn
  3. Bên Bank nếu ko đc thông báo, đường đột mò lên thì mình đại diện bank tiếp sẽ mời về, vì phải trình memo mới lãnh đạo duyệt mới đc.
  4. Quen sếp bẩu làm, thì vui lòng ngồi đợi luôn tới chiều mới xong (nếu mình thấy ki vừa mắt) P/s: Bank bên mình cũng có ghi chú nhỏ, xin báo a @hoadat luôn là xe Hèng mới 100% cũng ko cho vay nghen:p

Thánh Nhảm
10/3/17
821
76.982
93
47
Làm cái hợp đồng đặt cọc, trong đó ghi rõ: Ng mua sẽ nộp tiền vào tk để gíai chấp, ssu đó sẽ ký hđ mua bán...
Vậy là xong.
Thằng bán đòi đưa trước 850tr là do nó k biết hoặc nó cố lừa

Chỉnh sửa cuối: