Thảo Luận Chung mưa lớn trên cao tốc

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
thứ 7 vừa rồi em có việc nên đi cao tốc lúc 3h sáng từ long an, phải nói là mưa cực lớn + gió to từ long an lên đến NVL, xe chỉ dám bò 50km/h nhiều xe tải thì đậu luôn bên đường ko dám chạy, tầm nhìn xa 5m hầu như chỉ bám đèn xe trước. điều đáng nói là những khúc mà con lươn được "ăn bớt" thì hầu như chạy mò ko thấy gì khi có xe ngược chiều + mưa lớn + xe nào cũng bật pha :cool::cool: cực kỳ nguy hiểm gió thì tạt luôn cả xe cảm nhận được xe bị sàng.mấy bác đi trời mưa nên cực kỳ cẩn thận vụ này may mà em đi lúc sáng sớm ko nhìu xe
nhìn 2 bên cao tốc cảnh tượng y hệt như vầy
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0rhhdb2AQqY[/tube]

mưa lớn trên cao tốc

mưa lớn trên cao tốc

tất cả đều bám đèn mà chạy :confused:
mưa lớn trên cao tốc

Last edited by a moderator:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
quachbachlong nói:
không hiểu sao cao tốc có đoạn có đèn có đoạn lại không các bác nhỉ?
đi ban ngày nhìn kỹ những đoạn ko đèn thì trên con lươn có chưa khoản trống để lắp đèn :cool::cool: chắc mấy cây đèn nằm trong túi xxx rồi :p

Hạng B2
24/9/10
339
348
63
Dự án cấp điện cho đèn chiếu sáng cho các đoạn còn lại còn chưa duyệt. có lắp đèn thì đèn cũng không sáng được đâu

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau
Bữa đó mưa thôi rồi luôn. Tầm nhìn xa của bác 5M là tốt hơn em rồi, hôm đó toàn tuyến NVL tốc độ trung bình của em chỉ 20-30km/h, thỉnh thoảng phải thắng gấp vì tự cán phải vũng nước tạt lên không nhìn thấy gì luôn. Chưa bao giờ em chạy xe dưới mưa lớn khủng khiếp như vậy :confused:

Em xuất phát 3h30 sáng, dự tính nếu lên tới cao tốc mà vẫn mưa thế này thì quyết định quay về đợi bớt mưa mới đi, may là lên tới cao tốc mưa bớt lại.

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
T7 vừa rồi em cũng di từ SG to CTho, xuat phat luc 6h30 nen troi da het mưa but chiều về khoan 7h thì SG toàn nghe VOV giao thông báo cây đỗ ngang đường quá trời luôn, về tới nhà thì thấy cái đèn trần nhà em rớt xuống nát bét do nhà em ở tầng 16 chung cư.
ra đường nguy hiểm, ở nhà cũng nguy hiểm ko biet o đâu là an toàn nữa ?

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
Nguy hiểm quá , gặp quả này kiếm chỗ nấp khi nào Ổn thì đi tiếp Các Bác , mình chạy chậm hoặc thận trọng nhưng các phương tiện khác thì không thì cũng nguy cơ tai nạn cao , mà tình hình thế thì khi tai nạn cứu hộ hoặc cấp cứu cũng rất hạn chế

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Đường bình thường thì k nói nhưng nếu trên cao tốc, theo các bác mình nên dừng lại hay đi tiếp?