Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Ôi cái xe của tôi !
F1 đúng là danh bất hư truyền về .....phá xe , xe nào qua tay cũng "bầm dập" hết . Em nói dzzậy có đúng không Bác Nongdanlaixe, Dmax one....???

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
Dmax One nói:
nptarc nói:
Vậy là mình cố tình làm chứ ko phải bị cháy hả các bác?? sao dám làm vậy hả trời ! mô phật

Ai chứ F1 thì có chuyện gì mà ko dám đâu bác.
F1 đâu rùi??? chuyển ngay phần thưởng cho bác này đi thôi

Không biết F1 ngày trước có lái xe ủi T45 không mà làm vậy ta.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bây giờ em mới biết cái xe trên của "hợp tác xã".

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
[/quote]
Không biết F1 ngày trước có lái xe ủi T45 không mà làm vậy ta.
[/quote]
Xe này là xe gì hả Bác ?

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

P/S: bác nào giải thích được nguyên nhân ngọn lửa dễ thương trên

Theo em nguyên nhân do:
- Máy còn nóng nhưng các Bác trong garage mở nắp két nước nên hơi nước xít ra khiếp quá. Đường ống xăng phía trước béc phung xăng bì xì, nên bị cuốn theo dòng hơi nước từ két nước lên phía trên capô. Chỉ cần một một tia lửa nhỏ như : nẹt lửa của tiếp điểm của bất cứ rờ le nào phía trong capô, hay bật công tác đề .... đều có thể gây ra hoả hoạn vui mắt như trên.

[/quote]

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
otosaigon nói:
Thôi xong.. mất 4 chai của em roài .. ;)

Bác mất 4 chai mà lo gì.Có cha bị mất 20 chai mà chưa được chạy em nó lần nào.Hắn đang làm thủ tục kiện đó.:D

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Gợi ý lời giải cho câu hỏi trên nhé các bác.Lời gợi ý như sau:Liên quan đến thủy kích.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Dzậy mà ko gợi ý từ trước !
- Xe chết máy do ngập nước , nước đã chui vào buồng đốt động cơ. Nó được các Bác kéo đến garage, cho thợ là sạch nước trong buồng đốt. Thợ mở hết các béc phun xăng và đề động cơ cho piston chạy không tải tống mước ra ngoài. Do không tháo dây phin của buzi nên vẫn có tia lửa điện nên khi đề máy hơi xăng phun ra ngoài kết hợp với tia lửa điện tạo ra - cảnh tượng múa lửa trên

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Ural 375D nói:
Dzậy mà ko gợi ý từ trước !
- Xe chết máy do ngập nước , nước đã chui vào buồng đốt động cơ. Nó được các Bác kéo đến garage, cho thợ là sạch nước trong buồng đốt. Thợ mở hết các béc phun xăng và đề động cơ cho piston chạy không tải tống mước ra ngoài. Do không tháo dây phin của buzi nên vẫn có tia lửa điện nên khi đề máy hơi xăng phun ra ngoài kết hợp với tia lửa điện tạo ra - cảnh tượng múa lửa trên

Bác Ural giỏi quá.Gần chính xác rồi.Có một vài chi tiết chưa được đúng.bác chỉnh sử lại nhé.Nếu đúng chính xác thì Free với bác tuần trăng mật với em nó ở Madagui.:D