Hạng B2
6/8/09
497
2.382
93
Thêm UF nữa a

- Công nghệ lọc nước UF còn được gọi màng siêu lọc. Công nghệ này dùng màng có áp suất thấp chỉ giữ lại những ion, khoáng chất, muối khoáng có ích và loại bỏ những phần tử gây hại có kích thước lớn ra khỏi nguồn nước. ... Công nghệ lọc nước UF còn được gọi màng siêu lọc.

căng quá các bác !

Hạng D
13/1/11
2.425
32.160
113
Sao cái lọc RO nhà em nước qua màng lọc ít quá
chỉ khoảng 30% là ra nước sạch, còn 70% nó chảy ra nước thải ????
Có khi nào do cái bơm nó yếu kg ta ???

Hạng B2
vậy Quảng cáo uống được, thực tế mình lấy ra đun lại rồi uống cho chắc hả bác?

vậy mấy cây nóng lạnh RO ko chắc uống được hay sao bác?

em lùng bùng quá.!
Nếu chất lượng nước đầu vào chưa tốt thì đầu ra có thể bị ảnh hưởng ạ. Với các máy ro thì có thể bị nhiễm vi sinh thôi còn các chỉ số hóa lý hầu như ok. Nên nếu cẩn thận có thể lăp thêm đèn uv. Còn các máy Nano thì nếu k thay lọc định kỳ thì nước vẫn ra nhưng nếu mang đi test thì chỉ số đầu vào và đầu ra gần như nhau, nước mà chất lượng kém thì k lọc dc. Nên với các máy nano các bác nên thay lọc định kỳ, uống trực tiếp thì tầm khoảng 3 tháng nên mang qua paster kiểm nghiệm xem yên tâm không, máy ro thì thường lõi tắc sẽ k ra được nước, còn ra đc nước thì đa phần ok, màng ro thủng rất hiếm.

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng B2
Sao cái lọc RO nhà em nước qua màng lọc ít quá
chỉ khoảng 30% là ra nước sạch, còn 70% nó chảy ra nước thải ????
Có khi nào do cái bơm nó yếu kg ta ???
Cai nay là bình thường ạ, ngày 20lit thì thải mất 60l và tháng mất 2m3 nước thôi ạ. Tiết kiệm có thể tận dụng để tái sử dụng. hiện một số công nghệ mới là 50-50 bác ạ

• Like
Reactions: GDP_2011
Hạng B2
6/8/09
497
2.382
93
Cai nay là bình thường ạ, ngày 20lit thì thải mất 60l và tháng mất 2m3 nước thôi ạ. Tiết kiệm có thể tận dụng để tái sử dụng. hiện một số công nghệ mới là 50-50 bác ạ

ủa là có nước thải ra hả bác? tốn nước hả bác? nước thải ra bỏ hay sao bác?

sao càng đi sâu càng nhiều vân đề các bác nhỉ?

Em đúng gà mờ !

Hạng B2
ủa là có nước thải ra hả bác? tốn nước hả bác? nước thải ra bỏ hay sao bác?

sao càng đi sâu càng nhiều vân đề các bác nhỉ?

Em đúng gà mờ !
Vang, tốn k đáng kể, tháng 5-10k phát sinh thôi ạ. Còn muốn k thải, k điện bác ngâm cứu nano. Cái gì cũng có 2 mặt ạ. E chỉ nghĩ đơn giản nếu lọc nano uống luôn dc, k thải, k điện, sao các cty sản xuất nc đóng bình k dùng máy nano mà phải dùng công nghệ ro cho cồng kềnh, tốn nc và tốn điện ạ? Nên cái quan trọng nhất là chất lượng nước thì RO hơn hẳn, vì vậy nếu uống luôn thì e vẫn chọn ro. Còn nếu lọc xong đun thì có thể dùng nano được

Hạng B2
6/8/09
497
2.382
93
Vang, tốn k đáng kể, tháng 5-10k phát sinh thôi ạ. Còn muốn k thải, k điện bác ngâm cứu nano. Cái gì cũng có 2 mặt ạ. E chỉ nghĩ đơn giản nếu lọc nano uống luôn dc, k thải, k điện, sao các cty sản xuất nc đóng bình k dùng máy nano mà phải dùng công nghệ ro cho cồng kềnh, tốn nc và tốn điện ạ? Nên cái quan trọng nhất là chất lượng nước thì RO hơn hẳn, vì vậy nếu uống luôn thì e vẫn chọn ro. Còn nếu lọc xong đun thì có thể dùng nano được
nước a quaphina cũng RO hả bác?

Máy lọc Ro gia đình ra nước cũng tầm nước này ko bác?