Hạng D
21/10/08
3.646
69.976
113
Miền Không Xác Định
Đúng rồi, ăn tiền nhờ cảnh lạ. Youtube nó khuyến khích làm clip trên 10 phút chứ bọn TQ nó chỉ 3-5 phút thôi, nổi tiếng rồi thì ko còn lo ko ai biết.
Giờ 1 loạt đứa xây lều rồi sống ở đó, dù ko nổi lắm nhưng cũng kiếm được.
Anh gic lên rẫy xây nhà tranh rồi làm clip coi bộ ngon đó:D
Không dễ ăn đâu. Em dạo này hay coi anh Vạn Nguyễn câu cá bắn rắn dưới Sóc Trăng. Chắc ảnh quay bằng Gopro. Hình ảnh không đẹp nhưng ăn nói có duyên, vui vẻ, thiệt thà. Trong khi người dìu dắt ảnh vào youtube là anh 3 Rùa trên Sài Thành có kênh Thú Vui Dân Dã thì view chắc bằng 1/10 Vạn Nguyễn :D.

• Like
Reactions: SubaruLover
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.389
113

em mới xem review con này. thấy hay ghê
Cảm biến nhỏ quá. Tìm con nào tầm 1" chất lượng mới cao

Hạng D
21/10/08
3.646
69.976
113
Miền Không Xác Định
Quên mấy cái action cam đi. Video thực tế xấu hoắc. Chủ yếu là để mấy đứa tự chỉa vô mặt chửi bới nhảm nhí câu view thôi :D.

Hạng C
22/5/14
939
48.485
93
Không dễ ăn đâu. Em dạo này hay coi anh Vạn Nguyễn câu cá bắn rắn dưới Sóc Trăng. Chắc ảnh quay bằng Gopro. Hình ảnh không đẹp nhưng ăn nói có duyên, vui vẻ, thiệt thà. Trong khi người dìu dắt ảnh vào youtube là anh 3 Rùa trên Sài Thành có kênh Thú Vui Dân Dã thì view chắc bằng 1/10 Vạn Nguyễn :D.

Quan trọng nó lạ và dĩ nhiên phải có duyên 1 tý.
Em thấy Hoaban có gì đâu mà hơn 2 triệu subs? Em coi ổng vì ban đầu thấy lạ, nhưng ổng cứ nướng trâu và đi lên tây bắc mãi thì giờ chán rồi.
Nhưng chắc nhiều người chưa biết tới thì lạ lúc đầu. Chứ về nội dung thấy ko đặc sắc mấy.
mà công nhận bọn TQ làm món ăn nhìn ngon, lạ nên cuốn hút bọn Tây. Còn mình thì cứ bắt rắn, ớn thiệt :D

Hạng B2
13/12/07
168
1.616
93
44
vietnam
Quan trọng nó lạ và dĩ nhiên phải có duyên 1 tý.
Em thấy Hoaban có gì đâu mà hơn 2 triệu subs? Em coi ổng vì ban đầu thấy lạ, nhưng ổng cứ nướng trâu và đi lên tây bắc mãi thì giờ chán rồi.
Nhưng chắc nhiều người chưa biết tới thì lạ lúc đầu. Chứ về nội dung thấy ko đặc sắc mấy.
mà công nhận bọn TQ làm món ăn nhìn ngon, lạ nên cuốn hút bọn Tây. Còn mình thì cứ bắt rắn, ớn thiệt :D
Hoa Ban hình ảnh âm thanh rất ok có đều giọng anh Tân nghe nặng quá. Khoai Lang Thang thì hình ảnh tạm ok. Em ấn tượng nhất là Sonny Side. Cách nói chuyện hài hước, vui, hình ảnh và âm thanh cực chuẩn. Em hay xem với F1 của em để cùng học tiếng Anh với nó. Em xem từ vài năm trước khi ảnh mới có mấy trăm K subscriber đến nay hơn 3.3 mil. Hình như anh này dùng máy chuyên nghiệp của Sony.

Hạng B2
22/4/09
482
5.420
93
GoPro hình như quay được dưới nước thì phởi ?
còn handycam cũng tá lả chủng loại tá lả giá bán tùy chủ thớt
NTSC mắc hơn PAL (như thời băng tape VHS)

https://www.bhphotovideo.com/

cái chưn tripod cũng đủ loại mái quay mái ảnh xài chung lun
mà phởi là loại có "trái banh" ball head xoay 360

https://www.google.com/search?q=bal.....69i57j0l5.5130j0j9&sourceid=chrome&ie=UTF-8
Em đang muốn tập tành quay máy bay mà chưa biết chơi cái nào cho hay.
Bạn bè khuyên dùng nikon P1000, tra gg thấy cũng hấp dẫn, mong bác cho vài lời khuyên.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
có thể dùng DaVinci Resolve, giờ nhiều tutorial bằng tiếng Việt hơn cách đây 6 tháng - 1 năm. Search trên youtube là có.

Sao app này giờ cho free vậy anh?

Mua máy quay phim loại nào tốt?