Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Mùa mưa tìm chai xịt kính chiếu hậu, tạo hiệu ứng như lá khoai môn

Lúc trước, không nhớ rõ là trong thớt nào, có bác nói về công dụng của chai hóa chất bôi/xịt vào kính chiếu hậu bên ngoài xe, giúp kính ko bị bám nước khi mưa, như kiểu hiệu ứng lá môn. Mình có chụp lại màn hình mà bị lạc đâu mất.

Nay mùa mưa đã đến rồi, rất cần chai nước như vậy. Bác nào biết xin chỉ dùm.

Cảm ơn nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.920
56.757
113
Lúc trước, ko nhớ rõ là trong thớt nào, có bác nói về công dụng của chai hóa chất bôi/xịt vào kính chiếu hậu bên ngoài xe, giúp kính ko bị bám nước khi mưa, như kiểu hiệu ứng lá môn. Mình có chụp lại màn hình mà bị lạc đâu mất.
Cảm ơn nhiều!

Xịt kính trước hoặc sau, nếu có gạt mưa hay bị kêu ken két nhé

Hạng C
21/9/14
620
8.316
93
55
Clearview/USA chai vàng vàng nhe mấy anh.
Bao phê và khg kêu ken két như anh Rô ti nói.
Phải bôi đúng kỹ thuật.
Nhưng khg biết giờ thị trường còn khg?
Anh ra ADV hỏi thử.
Tks bác!

JGS confirmed
Hạng B2
30/1/20
204
4.798
93
ko hiệu quả mấy, tuyệt đối ko bôi kính lái, thời gian sau sẽ thấy rất rất hối hận, chỉ bôi kính chiếu hậu 2 bên và kính hông để nhìn ra kính hậu thôi.
tập nhìn xuyên mưa, dùng gạt mưa sẽ tốt hơn.

Hạng B2
7/4/09
349
3.424
93
Lúc trước, ko nhớ rõ là trong thớt nào, có bác nói về công dụng của chai hóa chất bôi/xịt vào kính chiếu hậu bên ngoài xe, giúp kính ko bị bám nước khi mưa, như kiểu hiệu ứng lá môn. Mình có chụp lại màn hình mà bị lạc đâu mất.
Cảm ơn nhiều!

Hồi trước em đi Nhật có mua chai như link dưới về xài rất ok.chạy 50km/h mưa vừa phải thì không cần gạt nước vẫn chạy được bình thường.Xài được 8 tháng hơn thì thấy giảm tác dụng nhưng với thời gian vậy thì quá ok.1 chai có thể làm 2 xe khi phủ cho kính lái,kính hậu,2 kính hông trước.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
ABRO anti rain

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Hồi trước em đi Nhật có mua chai như link dưới về xài rất ok.chạy 50km/h mưa vừa phải thì không cần gạt nước vẫn chạy được bình thường.Xài được 8 tháng hơn thì thấy giảm tác dụng nhưng với thời gian vậy thì quá ok.1 chai có thể làm 2 xe khi phủ cho kính lái,kính hậu,2 kính hông trước.

thấy chử Trung cộng là sợ rồi