Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
4/8/11
1.049
4.291
143
Khi xem hướng để chọn nhà, có 2 trường phái:
1. Bác lấy tuổi của Bác để chọn nhà Đông tứ hay Tây tứ => phương pháp này là chọn nhà theo Mệnh quái. Phương pháp này được sử dụng rất phổ biến vì có từ thời xa xưa - cái thời mà Chỉ có đàn ông là làm trụ cột trong gia đình ấy!!!!
2. Dùng chính ngôi nhà đó so với nó để xem trong nhà có cung nào tốt, cung nào xấu để bố trí các không gian trong nhà cho phù hợp => Phương pháp này là chọn nhà theo Trạch quái.

Đa số mọi người sử dụng phương pháp 1, nhưng Theo quan điểm của em, phương pháp thứ 2 là phương pháp hợp lý hơn. Vì khi Bác chọn nhà theo tuổi Bác thì vợ, con của Bác ở đâu, lỡ hợp với Bác nhưng xấu với vợ con Bác thì sao, trong nhà đâu phải có 1 mình Bác ở đâu. Còn phương pháp thứ 2 thì người ta lý luận bản thân ngôi nhà đó nó đã có khí rồi, chứ không phải cứ mỗi người vào ở khác nhau thì ngôi nhà đó sẽ thay đổi khí khác nhau.

Có sự tương tác giữa mệnh của 1 người với 1 ngôi nhà, nhưng cách xem khác chứ không phải đơn thuần như trước giờ mọi người hay quan niệm. Em chia sẻ với Bác 1 điều như thế này nhé, nếu Bác là người có mệnh tốt thì Bác ở trong ngôi nhà xấu về phong thủy Bác vẫn tốt, còn người nào mà mệnh đã xấu thì có ở nhà tốt thật tốt chuyện xấu vẫn xảy ra như thường ạ!

Chia sẻ thêm điều nữa nhé, Trong phong thủy về nhà cửa đa số đều có cách hóa giải, không vấn đề gì mà mình phải căng thẳng đâu ạ! ;););););)
Quan điểm này chỉ có đúng vụ không nên căng thẳng quá ...còn lại thì không đúng, không nên phổ biến lung tung hại người ta

• Like
Reactions: thaytulangman
3/9/15
0
63
12
Quan điểm này chỉ có đúng vụ không nên căng thẳng quá ...còn lại thì không đúng, không nên phổ biến lung tung hại người ta
Không đúng chỗ nào Bác nhỉ, Bác có thể phân tích cho em biết với được không ạ?

Em chỉ chia sẻ quan điểm thôi mà, còn nếu phổ biến cách làm này là em đã ghi rõ hơn là làm như thế nào rồi!

• Like
3/9/15
0
63
12
Với lại vấn đề là Hiện nay ở Việt Nam mình chưa có 1 khoa học hay bộ môn phong thuỷ nào là chính thống và được mọi người công nhận đâu ạ! Cho nên ở đây việc đúng, sai là tuỳ theo quan điểm của mỗi người, cứ cách nào thấy hợp lý và logic thì mình làm, ngay cả việc không ứng dụng phong thuỷ gì hết thì cũng sống bình thường đấy thôi mà! :) :)

• Like
Hạng B1
26/12/14
54
71
18
Em thì ko lo về việc làm ăn lắm, vì em chỉ cần đủ sống ko cần giầu. Nhưng cái hướng Đông Bắc nó lại là hướng tuyệt mệnh của tuổi em nên em hơi run. Có bác nào có kn làm nhà ở hướng tuyệt mệnh ko?
Hướng đất là 1 phần, Hướng nhà mới quan trọng; hướng nhà được tính là hướng từ trọng tâm nhà ra cửa chính.Vì vậy,, thay đổi cửa sẽ làm thay đồi hướng nhà khỏi hướng Tuyệt Mệnh.

• Like
CAT confirmed
Hạng B2
20/12/06
138
1.108
93
Mua nhà đất hướng không hạp phong thủy!
Hướng đất là 1 phần, Hướng nhà mới quan trọng; hướng nhà được tính là hướng từ trọng tâm nhà ra cửa chính.Vì vậy,, thay đổi cửa sẽ làm thay đồi hướng nhà khỏi hướng Tuyệt Mệnh.

Nhà mình hướng vào tầng hầm để xe thì Tây Nam, hướng vào cổng khuôn viên nhà thì Nam. Hướng cửa vào nhà thì Đông Nam. Trọng tâm nhà thì lại lệch (như ảnh).
Vậy các bác các mợ phán thử xem nhà mình là hướng gì? Tks.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B1
26/12/14
54
71
18
Nhà mình hướng vào tầng hầm để xe thì Tây Nam, hướng vào cổng khuôn viên nhà thì Nam. Hướng cửa vào nhà thì Đông Nam. Trọng tâm nhà thì lại lệch (như ảnh).

View attachment 467387
Bản vẽ cad hơi mờ, bác gửi cho em xem qua email dc ko?

• Like
Reactions: CAT
CAT confirmed
Hạng B2
20/12/06
138
1.108
93
Bản vẽ cad hơi mờ, bác gửi cho em xem qua email dc ko?

Mình mới sửa lại file, có ghi rõ ranh nhà, ranh đất, hướng từng cửa/cổng. Hi vọng bác xem lại sẽ thấy rõ hơn. Cửa hầm ra lối hẻm, còn cổng nhà ra thẳng ngã ba, còn cửa vào nhà thì nhìn ra đường chính và 1 công viên.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
View attachment 467451

Nhà bác hướng Đông Nam.

• Like
View attachment 467451

Em nghĩ nhà bác hướng Đông Nam, hướng cửa chính.

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.