Hạng B2
5/11/18
175
159
43
Xin chào các anh chị. Em đi học và làm việc ở Sài Gòn cũng chục năm rồi. Vợ chồng trẻ cưới nhau mấy năm dành dụm được chút đỉnh, do chán cảnh nhà trọ nên muốn tìm một căn nhà đất nhỏ để an cư lạc nghiệp. Vợ chồng em ở quận 7 lâu rồi nên cũng mến nơi này, muốn tìm một căn nhỏ khoảng 2 tỷ ở Huỳnh Tấn Phát hoặc Lê Văn Lương.

Mua nhà thì vợ chồng phải vay, mà tin đăng thì 10 tin hết 9 tin đồng sở hữu, vi bằng. Mà giờ môi giới nghe 2 tỷ kiếm nhà có sổ hồng vay được có khi họ cười khảy. Tiền ít mà đòi hist hàng thơm. Haiza, giờ tiền như lá mít ấy, 4-5 tỷ, chục tỷ nghe nhẹ nhàng quá.

Các anh chị thương em chỉ giúp em kênh nào có thể tiếp cận được để mua nhà, và 2 tỷ có thể mua nhà vay được ở 2 đường này không ạ. Em còn non trẻ các anh chị tư vấn đừng chém em tội nghiệp.

Update là vợ chồng em cố lắm là 2 tỷ 4
Hay bác có ý chuyển qua chung cư không? 2 tỷ chắc hơi khó bác đi về mạn Nhơn Đức trong hẻm nhà diện tích nhỏ cũng vẫn có, nhưng em nhớ không rõ là từ năm 2017 hay sao đó, nhà nước không cho làm sổ đồng sở hữu nữa, trước em cũng có 1 căn nhỏ, nhưng bán rồi, 2 tỷ chắc không mua được sổ hồng đâu, Nhà Bè cũng ko có giá đó rồi. 3-4 tỷ vẫn có mà diện tích 30-40 hẻm nhỏ tùy khu.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Giá hẻm LVL 200tr/m2? EM đi xỉu đây ạ? Vậy giờ cầm mười mấy tỷ cung ko biết mua nổi cái nhà tử tế để ở ko nữa đây.
Có ai cấm việc hét gia cao đâu bạn. Quan trọng là giá để có giao dịch, chứ có những nhà treo biển bán nhà mấy năm trời đó thôi.
Nhưng quả thực lúc này cầm tiền đi mua nhà/đất SG rất mệt. Mỗi lần mình nghe giá của nhà/đất xong là lại băn khoăn "ko biết chủ nhà có bình thường ko mà ra giá vậy?" xong nghe miết thế tới lúc lại tự hỏi "hay là mình ko bình thường nên mới hay choáng/ngất/xỉu khi nghe giá?" ha ha ha

• Like
Reactions: beegee
Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Mình hỏi là khu Tan Quy Đông nhà 4x15.5 đúc 1tret 2 lầu thì cho thuê được bao nhieu?

Tập Lái
26/10/18
18
5
3
37
Sao nghe mọi người nói giá quận 7 cao thấy ham ghê. Vậy mà mình có 1 căn mt nguyễn văn quỳ quận 7 bán có hơn 50tr/m2 mà rao hoài k bán được, sổ hồng đàng hoàng nha.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Sao nghe mọi người nói giá quận 7 cao thấy ham ghê. Vậy mà mình có 1 căn mt nguyễn văn quỳ quận 7 bán có hơn 50tr/m2 mà rao hoài k bán được, sổ hồng đàng hoàng nha.
He he tất nhiên giá cao ở những chỗ đẹp mà bác, ở đâu cũng vậy chứ ko riêng q7