Hạng C
3/7/19
801
802
96
Thông cảm cho thớt, chắc mới mua xe lần đầu còn nhiều bỡ ngỡ

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Cơ bản tình huống này cũng ít gặp nên bác chủ topic mới hỏi. Xe mình bạn nvbh đi làm thủ tục bạn ấy cũng chẳng bóc cái gì, nvbh biết là khách thích “bóc tem” mà.

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
hihi, chiếc xe đầu tiên mà, rút kinh nghiệm cho chiếc thứ 2 nha.
khi xem xe, nên đi tham khảo nhiều đại lý, vì mỗi đại lý có 1 chính sách khác nhau, cũng như ưu tiên đại lý nào có xe sẵn, kỹ thì yêu cầu vào tận kho của đại lý để xem xe và lựa chọn luôn...
còn về xe cũ thì không đại lý nào dại khờ mà "làm liều" đâu, nên yên tâm. Có thể, xe nằm bãi lâu, bụi bặm nhiều nên họ xé ni-lông ra.
mua xe dịp đầu năm, sợ là sợ như vầy: xe dk năm 2021 nhưng lô sản xuất thì rơi vào tháng 11 hoặc 12/2020 (dân buôn xe gọi là rớt 1 đời)

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Lần sau mua xe dặn sale man để nguyên tem nguyên bọc nha bác, chứ tụi nó không dám bán xe cũ cho bác đâu, có là xe trưng bày thì nó cũng là xe mới, được nằm showroom máy lạnh mát mẻ ko phơi nắng phủ bụi như ngoài bãi. Ngày xưa đi thực tập e chuyên cho lau rửa xe từ kho vô trưng bày, em biết mấy cái này. Bác vẫn là người bóc tem bấm biển & xuất hành cùng em nó!
Yên tâm sử dụng nha bác!

Hạng B2
18/2/21
282
2.531
93
Em đi mua xe gặp sales mỗi 2 lần. Lần 1 cọc 10 củ. Sau đó thanh toán = chuyển khoản đủ 100%. Nhân viên đi đăng kiểm, bấm biển giùm, vệ sinh, chùi rửa sạch sẽ. Đến ngày nhận xe gặp lần nữa ký hợp đồng rồi lấy xe về. Chả thấy có gì phải nghĩ nhiều. Có người lo từ A-Z mọi thứ thì mình khỏe. Xong việc gửi bạn ấy 500k tiền cafe. Vui vẻ đôi đường.

Hạng D
9/1/15
2.580
3.878
113
40
Bác cẩn thận quá thể rồi.
cơ bản vào xe xem nôị thất, km, xe có trầy xướt sơn phết lại hay sao không... Nếu nội thất nhào có nếp nhiều tức là đã bị ngồi ra vào nhiều khả năng đây là xe trưng bày; KM cao tức là có thể bị chạy test (trường hợp này hi hữu lắm); sơn thì nếu không có nghề khó nhìn ra lắm.
Qua đây tui cũng đồng ý với bác @yodavn , xe trên SR là xe được bảo quản tốt nhất, dù có bị nhiều người ra vào nhưng dù sao nó cũng đc ở nơi cao cấp có người chăm chút hơn là cù bất cù ở ở kho nắng mưa dãi dầu. Còn cái nilong thì thôi bác ah mấy em sale nó lột ra thì mừng chứ thắc mắc gì đỡ tốn công, đỡ quăng rác... vì thứ đó mang về có bán ve chai được đâu, mà hok lẽ cứ để bọc ni lông mà đi.
Quan điểm mỗi người một khác nhưng với Tôi khi mua xe Tôi chỉ lấy xe trưng bày.

• Like
Reactions: TuanPMH
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Thỏa mái 1 tí cho nó nhẹ nhàng, có anh mua xe kỹ lắm, cái gì cũng phải để y cho ảnh, phải ko 1 vết bụi .. lấy xe ra khỏi shop đâm cái đùng vào con lươn... xong.

• Like
Reactions: TaxMan