Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua phụ tùng chính hãng ở đâu?

Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Chào các bạn

Để chăm sóc cho con xe cỏ của mình, em luôn tuân thủ quy định của nhà sản xuất, đặc biệt là về phụ tùng thay thế. Đem ra Garage thì đa số thay phụ tùng không đúng chủng loại, quy định cũng như theo tông số của nhà sản xuất.

Ví dụ: kỳ rồi thay bugi, quy định là loại bugi có khe hở đánh lửa là 0.8 +/- 0.1. Nhưng gara cứ Bugi là thay nên khe đánh lửa là 1.1. Sai thông số kỹ thuật, chạy thấy khác liền, máy kêu và không vọt bằng.

Với Garage, họ chỉ quan tâm làm sao nổ máy, và thu lợi nhiều hơn.

Ngoài ra những phụ tùng thay thế như lọc, gió, lọc xăng, bơm xăng .... cũng không dùng đúng chủng loại mà NSX yêu cầu.

Cho em hỏi các bác, ở SG em muốn mua hàng chính hãng, đúng chất lượng như Bugi NGK, hay Bosch thì mua ở đâu đúng chất lượng và chủng loại yêu cầu.
Mua online thì hên xui, không đảm bảo.

Cám ơn

Mua phụ tùng chính hãng ở đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
là người tuân thủ "tiêu chuẩn nhà sx" mà vẫn cho nó thay loại khác vào thay vì vả vêu mồm nó rồi đi garage khác sao? Tiền của mình mình muốn mua j thì mình mua cái đó chớ.

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
lên trang web hãng mà hỏi đại lý ở VN là ai, nếu ko có thì mua từ nc ngoài là ok nhất.
Như mình xài Mer thì mua từ trang web phụ tùng của Đức, đảm bảo rẻ hơn thương gia ở VN, tuy nhiên hàng chờ về hơi lâu, nhưng chất lượng thì khỏi phải bàn.
Mình hay mua ở đây: https://handlerparts.de/en/
Hàng Bosch thông dụng hơn thì mua trên amazon Mỹ, mình hay mua cảm biến và phun xăng của Bosch trên amazon (tại đúng amazon bán chứ ko qua cửa hàng trung gian).

Trc bị hư MAF mua thương gia VN bán hàng febi đểu thiếu mịa nó con cảm biến nhiệt độ trong MAF, bực quá sau này ko mua của thương gia nữa.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Ra Uyên Khang - Nguyễn Trãi hỏi thử xem chủ thớt.
Bugi, lọc,... mà đòi đúng thông số thì vô hãng mua hoặc order luôn cho òi!

• Like
Reactions: dragonhair