Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh
RE: Kinh gui bac Duong_cao

Kính gửi bác Duong_cao.

Vậy là bác đến sau em. Em cũng ngắm nghía cái Rio từ lâu rồi, tuy nhiên túi tiền em hơi nhỏ nên em chọn cái Picanto. Em vẫn còn muốn nó, nhưng hôm đi coi xe, có vợ cả em đi theo, thấy thế nên sùng lắm. Em thì cẩn thận trước khi thề, nên chỉ nói "không trở lại nơi này nữa" nghĩa là cũng có thể đến Bình Tân. Còn vợ em thì thề: "Quên nàng Picanto đi" và bây giờ xoay qua cái Matiz là cái nàng "bún thiu" em rất sợ về độ an toàn. Không biết sao bây giờ bác ơi! Không chiều vợ cả thì khỏi có vợ hai.

Còn bác? Bác lấy cái Rio đi. Em thay cái hatchback trông oách hơn cái sedan.
Khi nào bác lấy xe về, bác nhớ chụp hình nàng Rio đứng cạnh bác để em ngắm dung nhan cả hai nhé. Không biết bác có muốn xuật đầu lộ diện không? Hay là bác gửi hình cho em ở [email protected] cho nó kín đáo bác nhỉ?

Chúc bác vạn sự như ý.

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Kính bác Phamvananh: bác cầm đến 20k Mỹ mà còn bảo túi eo hẹp thì chết thiên hạ...
Cậu bảo đề nghị em mua qua ngân hàng, trả trứơc 30% em ok vì em không muốn dồn hết tiền mua xe....
Hôm qua em không thấy Rio hatchback nên chưa nhìn rõ được dáng em nó như thế nào.. nhưng em khoái Rido Sedan, trông thể thao bác nhỉ...
Em mà cứơi em này xong chắc là phải post hình cho bác xem và nhận xét là chắc.... em cũng sẽ email qua Hotmail cho bác....
Bác chịu khó xoa dịu vợ cả đi, đừng mua xe liên danh trong nước, múa Picanto là được đấy bác ạh, mấy anh em đi làm âu cũng vì đồng tiền.. em đôi khi cũng thế....
Mong bác khỏe và đủ sức để dẫn bà lớn đi hỏi bà bé....

Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh

Bác ơi!
20K đó là nguyên gia tài của em đó. Rồi nào thuế trước bạ, đăng, bộ, đăng kiểm, bảo hiểm ... nữa chứ bác ạ. Để em xoa dịu vợ cả em, rồi lên Bình Tân, ngậm bồ hòn làm ngọt xem sao. Nhưng mà em cứ ấm ức ở chỗ cái CD thành cái "lỗ đen vũ trụ". Nó chẳng mắc mỏ gì, nhưng khi mua về phải banh "ta lông" ra ra, gắn vào. Ấy là chưa kể không phải đồ zin, trông mất sướng. Cái Rio bác nghía, có đủ CD không?

Em phải đi dạy đây (Em là nghề "godautre"). Còn bác?. Hẹn gặp lại bác sau.

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Kính bác phamvananh: Mấy hàng KIA của Trường Hải em biết và leo lên thử như Carens, Rio, Cerato đều không có CD và Radio bác ạh...
Em là dân buôn.... chuyên mục của em là thiết bị âm thanh ánh sáng và thiết bị phim trường....

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

@phamvananh: em có vài ý kiến góp ý, bác xem thử nhé! nhà e có chiếc xe Jolie em điều ko hài lòng CD & loa theo máy nghe rất tệ! nên em nghĩ cái CD và cái loa theo xe KIA cũng nghe rất dở! ko có tốt hơn đó bác ơi, bác đừng ham đồ theo xe !
Theo em TH nhập xe về ko có CD là hợp ý, em có hỏi sale là có bỏ luôn 4 cái loa ko? vì mua trước sau em cũng ra bác THanh Tùng & HP thay tất :D. Chính vì vậy bác kêu nó bớt vài trăm có thể ra ngoài tự chọn đầu CD or DVD theo ý thích và tầm tiền mình có. Trình độ gắn ỡ VN giờ rất giỏi bác an tâm làm rất cool! em nghĩ gắng CD or DVD thì ko cần phải thao gì cả bác an tâm nhé

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Bác Nông dân học lái xe nói chí phải, em cũng nghĩ thế... để option mình còn lựa được mấy model và loại mình thích, độ lên cho nó bập bùng nữa....
Mong bác phamvananh cho xe mới và post hình cả hai vợ của bác nho nhân tình diện kiến...

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Em thấy kiểu gỡ CD radio ra để rẻ có điều gì đó không ổn! Đó là cái mà các bác thấy bề ngoài, ai biết bên trong họ còn gỡ cái gì nữa mà mình không biết! Cho nên chưa chắc là đã rẻ đâu! Đã gọi là hàng nhập mà còn bị cắt option lung tung thì đợt 1, 2 và đợt n chắc lúc đó chất lượng lại về giống xe LD thôi, em thật sự sợ kiểu kinh doanh của người Việt mình lắm! Qua câu chuyện làm giá bèo nhèo của bác phamvananh em thấy TH không chú trọng, coi thường khách hàng vì chẳng qua ở VN mua xe khó quá, một thời gian dài phải dùng hàng kém chất lượng của LD nên bây giờ có hàng nhập nên tâm lý náo nức!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: lienthanhquyet

Em thấy kiểu gỡ CD radio ra để rẻ có điều gì đó không ổn! Đó là cái mà các bác thấy bề ngoài, ai biết bên trong họ còn gỡ cái gì nữa mà mình không biết! Cho nên chưa chắc là đã rẻ đâu! Đã gọi là hàng nhập mà còn bị cắt option lung tung thì đợt 1, 2 và đợt n chắc lúc đó chất lượng lại về giống xe LD thôi, em thật sự sợ kiểu kinh doanh của người Việt mình lắm! Qua câu chuyện làm giá bèo nhèo của bác phamvananh em thấy TH không chú trọng, coi thường khách hàng vì chẳng qua ở VN mua xe khó quá, một thời gian dài phải dùng hàng kém chất lượng của LD nên bây giờ có hàng nhập nên tâm lý náo nức!
em thấy bác nói chí phải. Em cũng sợ kiểu làm ăn chụp giựt, lập lờ đánh lận con đen của người Việt mình lắm :mad:
(xin lỗi các bác, em không vơ đũa cả nắm, nhưng xét trên bình diện chung thì nó là như thế [8D])

Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Kinh gui bac Duong_cao và các bác khác.

Các bác ơi.
Giá các xe Kia đó là không tính CD đấy. Cái nào khác em không biết, chứ cái Picanto thì em hỏi kỹ lắm rồi.
Chắc em bị xì-trét" quá vì cứ "on line" là Kia, Kìa, Kía mãi.
Em không dám post hình vợ hai chụp chung với vợ cả đâu. Các bác không thèm ngắm xe mà cứ ngắm người thì khổ em. Nhưng mà em chưa cưới vợ hai mà. Lấy đâu mà post?

PS: Mà các bác ơi. Vào forum nay vui quá. Em có cảm tưởng mình trẻ hơn 2, 3 chục tuổi. Hèn chi, tui nhỏ bây giờ thích "chat" là phải.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

em cũng lo ngại chuyện cắt bớt option (không CD, chỉ còn 1 airbag, ...) của TH, biết đâu cũng cắt nhiều phần khác nữa, đặt biệt là phần máy móc. Mà chuyện bảo hành của xe nhập[ là cực kỳ khó khăn[&:]. Có bác nào kinh nghiệm vụ này lên tiếng cho anh em yên tâm. Thanks