Các bác chọn mẫu xe nào?

• BMW 530i

Bình chọn: 37 53,6%
  • Mercedes-Benz E300 AMG

Bình chọn: 32 46,4%

• Total voters
    69
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Kiếm tiền làm gì mà xe xin ko dám chơi xe tốt mua con xe ghẻ Đi có an toàn Ko mà ngồi Đợi cho đất nó tăng giá vậy bác?
Em mua fadil cho nó lạ và dc tiếng ủng hộ hàng Việt, còn 2 tỷ để mua đất nền chờ tăng giá.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Mình đã từng đi qua 2 Mer 1 BM và theo nhận xét của mình nếu 2 con ngang giá hay BM cao hơn tầm 100 150tr nếu cùng phân khúc thì mình chọn BM.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
E300 hay 530 mới đích thực xe sang, ES chẳng qua là phiên bản nâng cao của Camry .
Ý kiến khá giống tôi
Khi mua xe sang, tiêu chí tôi là hãng nào chỉ có và chăm chút 1 loại sản phẩm thì mua. Vì vậy, tôi chỉ ngắm và chạy thử xe các hãng: Mer, BMW, Range Rover, Volvo, Jaguar mà thôi. Còn xe Audi (hãng mẹ VW bình dân), Lexus (mẹ Toyota bình dân), Infiniti (mẹ Nissan bình dân), ... thì không chơi. Tôi nghĩ có thể chúng sẽ xài chung nhiều phụ tùng trong xe. Như vậy thì không thích lắm. Tôi đã từng thấy 1 xe mang nhãn Lexus ở nước ngoài nhưng cũng y như vậy lại đeo logo Toyota bên Nhật.
Cuối cùng tôi đã mua Mer E.
Đây chỉ là tiêu chí của riêng tôi, xin được chia sẻ.

Hạng B1
4/6/17
99
177
58
41
Mình cũng ngó nghiên E nhưng cuối cùng chọn BMW. ES chưa đi nhưng thấy bảo cảm giác lái không như xe Đức.

Nếu gác vấn đề cảm giác người ngồi sau vô lăng lại, thì E cũng đáng để xem xét. Còn đặt cảm giác lái quan trọng (đa phần dân đi Bim đều coi trọng yếu tố này), thì chắc chắc mình không chọn Mec, không phải vì nó yếu, mà cảm giác nó lả lướt quá.

Hơi ngoài lề, nhưng nếu gác yếu tố sedan hay SUV và ngoại hình lại, thì cảm giác lái con BMW X3 40i Sport mới sướng, khung gầm chắc chắn, không chòng chành và cách âm rất ổn. Giá thì ngang ngang với E300.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Bác nói là Audi chạy nó nhẹ quá hả bác?
Em muốn mua A5 đây mà nghe thế chắc ráng qua BMW.
Tay lái nó ảo lắm bác, em nghĩ bác qua Bim sẽ hợp hơn em Audi chắc em chạy thêm 1,2 năm nữa về Bim lại chứ kiểu này coi bộ ko êm.

• Like
Reactions: Bimo
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Em cũng chạy đc 2 đời mer rồi đúng sang và lã lướt thật, cảm giác bồng bềnh và chồng chềnh là có... đang định đổi gió qua bim tìm cảm giác mới chứ chưa nói đến cảm giác lái sao hiii
Mình cũng ngó nghiên E nhưng cuối cùng chọn BMW. ES chưa đi nhưng thấy bảo cảm giác lái không như xe Đức.

Nếu gác vấn đề cảm giác người ngồi sau vô lăng lại, thì E cũng đáng để xem xét. Còn đặt cảm giác lái quan trọng (đa phần dân đi Bim đều coi trọng yếu tố này), thì chắc chắc mình không chọn Mec, không phải vì nó yếu, mà cảm giác nó lả lướt quá.

Hơi ngoài lề, nhưng nếu gác yếu tố sedan hay SUV và ngoại hình lại, thì cảm giác lái con BMW X3 40i Sport mới sướng, khung gầm chắc chắn, không chòng chành và cách âm rất ổn. Giá thì ngang ngang với E300.

Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113

nếu chỉ 2 thương hiệu Mer và BMW thôi thì tôi nghĩ người chọn xe còn phụ thuộc lứa tuổi. Đa phần người trẻ thích BMW, còn người lớn tuổi hơn chút thì thường chọn Mer.
Nói về cảm giác lái, BMW nhỉnh hơn Mer một chút, 10 và 9. Tuy nhiên nhìn kiểu dáng bên ngoài và nội thất bên trong, tôi thấy Mer có phần mượt mà và sang trọng hơn, BMW thể thao và cứng rắn hơn. Phải chăng đây là sự khác biệt để khách hàng chọn xe?