Nên mua em full size nào giữa Mer GLS400 (2016) và explorer (2021)

• Total voters
    44
Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Mình đã lấy chạy thử 2 chiếc EX xe nội thất quá đẹp loa nghe nhạc rất hay chạy xe rất mạnh và bốc, xe đổi số rất nhanh và rất đã, như chạy 1 con ngựa. Nhưng ồn quá 80-120km/h thấy quá ồn và tiếng máy vọng vào lớn. Mình rất thất vọng khi ở tốc độ 60km/h mà tiếng của bán tải đi gần nghe rất rõ.
Còn Palisade chưa chạy thử nhưng ngồi vào thấy quá chật và ngộp ở hàng ghế cuối.
Teramont khỏi bàn vì chật chội, máy yếu--> Palisade vẫn ngon hơn nhiều
Còn 1 số dòng rất êm và good nhưng cuối cùng trở về với Honda fullsize good nhất tuy không phải chiếc xe êm nhất ở 120km/h nhưng AWD độ đầm, độ lầm lì, cảm giác lái rất tốt. chỉ ghét nhất vô lăng quá nhẹ

10/5/17
1.591
1.359
118
Xe Đức lái hay, cứng cáp, hiệu suất cao nhưng chất lượng cực tệ. Dính vô mấy con xe này 80.000km là tốn tiền bằng con xe để thay thế linh kiện, phụ tùng, sửa chữa điện đóm, máy lạnh.

Tập Lái
21/12/23
2
1
3
31
Mình đã lấy chạy thử 2 chiếc EX xe nội thất quá đẹp loa nghe nhạc rất hay chạy xe rất mạnh và bốc, xe đổi số rất nhanh và rất đã, như chạy 1 con ngựa. Nhưng ồn quá 80-120km/h thấy quá ồn và tiếng máy vọng vào lớn. Mình rất thất vọng khi ở tốc độ 60km/h mà tiếng của bán tải đi gần nghe rất rõ.
Còn Palisade chưa chạy thử nhưng ngồi vào thấy quá chật và ngộp ở hàng ghế cuối.
Còn 1 số dòng rất êm và good nhưng cuối cùng trở về với Honda fullsize good nhất tuy không phải chiếc xe êm nhất ở 120km/h nhưng AWD độ đầm, độ lầm lì, cảm giác lái rất tốt. chỉ ghét nhất vô lăng quá nhẹ
honfa fullsize cua bác là chiếc nào ?

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Chắc là Odyssey @,@
Pilot , chiếc em nghĩ nó là Middle thôi, nhưng các bác ở trên gọi là full-size CUV,… Pilot nó không êm bằng Highlander hay Nissan Pathfinder (QX60) nhưng về đi địa hình thì hơn hẵn và hàng ghế thứ 3 ngồi không bị nhức đầu hay văng xe và nghe tiếng lốp rất ít
Odyssey 2018 em đã sử dụng nó rất rộng rất tiện cho GD nhưng hàng ghế cuối ngồi chóng mặt và văng đuôi và honda chưa có bản AWD—-> Sienna nhỏ hơn yếu hơn nhưng rất êm
Infiniti QX60 7 chỗ mạnh và êm nhưng hộp số CVT ( đời 2017 trên lại ok) bác suy nghĩ về QX60 cũ giá em thấy rất tốt

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NgocLuu
Hạng B2
24/4/23
133
134
43
25
Cứ lái thử đi cao tốc rồi chọn bác ơi.
So sánh phải so sánh cho đầy đủ như vầy:
- rộng: GLS >Ex (ko thay đổi dc)
- sướng: GLS >Ex (ko thay đổi dc)
- chi phí nuôi: GLS >Ex (có thể thay đổi dc nếu chịu khó tìm hiểu về thị trường phụ tùng).
+ Ex: mới, ko bàn tới chi phí.
+ GLS: cũ, nếu chủ cũ chưa bảo dưỡng lớn thì cần thay thế những thứ cần thay, phải chuẩn bị tiền để thay cho ẻm. Nên tìm hiểu phụ tùng, search trc giá cả để tiện lên kinh phí và còn nói chuyện với gara nữa, thường phụ tùng tự mua sẽ rẻ hơn 25% so với gara báo.

Riêng cá nhân mình chọn GLS, vì mê xe đức và mình có khả năng tối giản chi phí và tự xử đa số phần điện của xe. Phần cơ ko có cầu thuỷ lực chứ ko cũng tự xử dc luôn.
Đồ phụ tùng xe Đức bác hay đặt mua ở đâu ? Hay làm ở gara nào zậy bác ?

Tập Lái
18/8/15
23
3
3
TP.HCM
Sở hữu ngay Ford Explorer - Giá chỉ từ 2 tỉ 339 triệu đồng
Ngân hàng hỗ trợ 70%
Hõ trợ lái thử tận nhà TP HCM
CÔNG TY CỔ PHẦN Ô TÔ PHÚ MỸ
507C Xa lộ Hà Nội, P.An Phú, Tp.Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh
ib em báo giá chi tiết lăn bánh nhé
Thanks all

Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Honda full size giờ có con nào giá tương đương Ex hả bác?