Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Nhà đất cũng vậy thôi. Rao bán nhưng giá thế nào mới quan trọng. Bán nhà mà chủ nhà cho cái giá mong muốn ở trên mây thì đợi vài năm chưa ai rớ. Ở Q11 có 1 căn nhà hẻm 3x 15 anh bán lúc trc mua sửa sơ sơ rồi rao 4.2 tỏi. Hơn 1 năm dồi mềnh quay lại hỏi bà bán nước gần đó thì biết vẫn chưa bán dc. Mềnh mới biết lúc mua anh ta đã mua giá 3.2 tỏi công chi phí sửa sang nên phải bán giá đó. Ngặt nỗi giá đó đúng là phải đợi thêm 3 năm nữa may ra bán dc.

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Em bổ sung thêm ý của các bác trên đây là ngoài mức giá mợ muốn ra hàng, sự linh hoạt và đa dạng hóa các môi giới thì cũng là 1 cái duyên đầu tư bđs, xem thử có hợp mệnh mình ko nữa. Thật sự mình thấy nhiều bác đầu tư đất cát rất trúng, mua nhanh bán nhanh, nhưng có nhiều bác thì lại ko, ngược lại thì đầu tư mảng khác lại trúng, như vậy mới là xã hội.

• Like
Reactions: hapi.bds
Hạng F
12/10/16
7.521
6.373
113
Chưa tìm đúng đối tượng thôi bác chủ, mà bác chủ rao lâu chưa? hên gập đúng người cần thì 1 nốt nhạc còn ko thì cả vài ba năm là chiện thường :D
Giống như e lúc ng ta hỏi mua thì e ko bán vì ko như kỳ vọng, đến lúc giảm giá muốn bán nhanh thu hồi vốn thì gần năm chưa đẩy được :D
CỨ bình tĩnh nhé

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Em bổ sung thêm ý của các bác trên đây là ngoài mức giá mợ muốn ra hàng, sự linh hoạt và đa dạng hóa các môi giới thì cũng là 1 cái duyên đầu tư bđs, xem thử có hợp mệnh mình ko nữa. Thật sự mình thấy nhiều bác đầu tư đất cát rất trúng, mua nhanh bán nhanh, nhưng có nhiều bác thì lại ko, ngược lại thì đầu tư mảng khác lại trúng, như vậy mới là xã hội.
Đúng rồi bác: nhiều người có duyên mua bán rất nhanh (một phần do họ nắm thị trường nên họ biết giá nào đi nhanh. đồng thời họ có SP cần mua giá thu vào tốt nên ko ko quan tâm lắm cái việc mặc rẻ một vài trăm chai). Còn người ko nắm thị trường thì tâm lý luôn sợ hố nên đẩy giá lên Max

Hạng D
24/6/14
1.942
2.844
113
Theo quan điểm cá nhân em. Đối với những căn hộ tầm trung và cao cấp giá trị từ 2,5 tỷ trở lên mà đầu tư thì tốc độ ra hàng rất chậm, vì tới lúc bán thì giá thị trường đã ở mức giá khác. Chưa kể việc chênh lệch sau 1 thời gian đầu tư, như vậy giá đã tăng lên khá nhiều, đồng nghĩa với việc khách hàng sẽ cân đó đong đếm khi quyết định mua sẽ lâu hơn. Ngược lại đối với những sản phẩm có mức giá trung cấp thì dễ ra hơn rất nhiều. Ví dụ như căn hộ tầm 2,5 tỷ đổ lại thì lượng khách hàng quan tâm rất nhiều, đặc biệt ở mức 2 tỷ. Còn căn hộ từ 2,5 tỷ trở lên thì lượng khách hàng thường có suy nghĩ tính toán rất kỹ, dẫn đến việc ra hàng lâu hơn.

8/8/16
1.733
2.889
113
Chưa tìm đúng đối tượng thôi bác chủ, mà bác chủ rao lâu chưa? hên gập đúng người cần thì 1 nốt nhạc còn ko thì cả vài ba năm là chiện thường :D
Giống như e lúc ng ta hỏi mua thì e ko bán vì ko như kỳ vọng, đến lúc giảm giá muốn bán nhanh thu hồi vốn thì gần năm chưa đẩy được :D
CỨ bình tĩnh nhé
Xã nào ở BD vậy bác ?

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Theo quan điểm cá nhân em. Đối với những căn hộ tầm trung và cao cấp giá trị từ 2,5 tỷ trở lên mà đầu tư thì tốc độ ra hàng rất chậm, vì tới lúc bán thì giá thị trường đã ở mức giá khác. Chưa kể việc chênh lệch sau 1 thời gian đầu tư, như vậy giá đã tăng lên khá nhiều, đồng nghĩa với việc khách hàng sẽ cân đó đong đếm khi quyết định mua sẽ lâu hơn. Ngược lại đối với những sản phẩm có mức giá trung cấp thì dễ ra hơn rất nhiều. Ví dụ như căn hộ tầm 2,5 tỷ đổ lại thì lượng khách hàng quan tâm rất nhiều, đặc biệt ở mức 2 tỷ. Còn căn hộ từ 2,5 tỷ trở lên thì lượng khách hàng thường có suy nghĩ tính toán rất kỹ, dẫn đến việc ra hàng lâu hơn.
Đồng suy nghĩ lúc mới tập tành đầu tư căn hộ hồi cuối 2016 và sau 2 năm nghiệm ra thực tế k phải vậy
Cùng nỗi niềm với mợ chủ thớt

Tập Lái
12/11/16
17
25
3
37
chung cảnh ngộ với chủ thớt. Ngặt nỗi chung cư của em là CC cũ, không hình thành đội chuyên sale như mấy Căn hộ mới bây giờ.
Nên mấy bác nhiều kinh nghiệm cho e biết những website bán nào hiệu quả vậy. Ngoài muaban.net & chotot [e đang rao trên 02 kênh này]. Riêng batdongsan.com.vn thì loãng quá, bị cạnh tranh khốc liệt với những Căn hộ mới bay giờ nên thật sự rao trên đó ít người seen lắm. Many Thanks

• Like
Reactions: Thi Xu