Hạng D
3/1/09
1.294
10.228
133
Mua viên thuốc màu xanh storm bao chết, nó ăn ko chết liền trong nhà hôi lắm mà vài ngày sau nó mới chết, nó đi tìm nới có nước chết.
tùy con chuột, con thành tinh rồi chỉ có nước đóng cửa chiến thôi, mình từng bị như anh chủ , mất 2 bịch 60v storm, nó tha đi cắt nát chứ kg ăn

• Like
Reactions: giuvung
Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Mình có dùng keo dính chuột và tình cờ nhìn thấy con chuột nó vờn với cái bẫy này: nó chỉ chạy quanh và cắn vào mép miếng giấy phủ keo để hất văng đồ ăn trên ấy chứ nhất định ko đi vào bẫy.

Mua ở đâu vậy anh?

siêu thị coopmark cho chắc ăn anh, loại này hay lắm

• Like
Reactions: Sumo_tintin
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Số là nhà mình mấy tuần nay xuất hiện 1 con chuột cống, nó làm ổ ngay gầm cầu thang, quá là hôi và tanh. Mình đã dùng hết cách để bẫy nó, từ keo đến lồng bẫy, mà con chuột này nó quá khôn để tránh được hết.
Bước cuối cùng đành nghĩ đến thuốc diệt chuột, vẩn biết những phiền toái mà nó mang đến (như khi chuột ăn xong vào lăn ra chết thì không biết tìm ở đâu, phải đợi sình thúi mới tìm ra; rồi chuyện thuốc diệt chuột có thể bị chuột nó tha đi đâu đó trong nhà, chó mèo trong nhà, em bé nhỏ có thể ăn phải ..v.v...), nhưng hết cách rồi đành phải làm thôi.
Nghĩ là làm, hăng hái ra tiệm chạp phô trên đường CMT8 (gần ngã 3 Bắc Hải - CMT8 Q10), hỏi mua 1 góc thuốc diệt chuột. Lão chủ tiệm giao cho 1 gói, bên trong có các viên đủ màu và trên nhãn có ghi cách sữ dụng (loại tấn công vào hệ đông máu của chuột, nếu ăn phải chuột sẽ bị xuất huyết nội mà ngõm).
Đem về, đổ ra dĩa giấy, để ngay chân cầu thang và tắt đèn đi ngủ, sáng hôm sau xuống xem thấy dĩa đã sạch trơn, lòng mừng khấp khởi ... chết mày rồi nhe con ... hehehe ... Để chắc ăn đổ ra thêm dĩa nửa, rồi đi làm. Chiều về lại thấy đĩa trống trơn, nhìn quanh vẩn ko thấy xác chuột, mình nghĩ chắc nó chưa kịp .... xuất huyết. Lại thêm 1 dĩa đầy, đi ngủ, sáng hôm sau lại thấy đĩa trống trơn, vẩn ko thấy xác, thôi thì làm thêm cho nó 1 dĩa nửa dzậy, vợ mình thấy lạ nên hỏi: anh nuôi chuột hả?... hic ... Chiều hôm qua làm về lại thấy trống dĩa rồi mà vẩn ko thấy xác chuột.
Tối qua, hai vợ chồng hì hục, bò vào gầm cầu thang, dọn đồ ra ... hic, than ôi nhìn thấy con chuột nó vẩy đuôi mừng rở rồi chạy mất, trong ổ của nó toàn là phân và đống thuốc diệt chuột..... Hic...

Bác nào biết mua thuốc diệt chuột đúng chuẩn ở đâu xin chỉ dẩn với ..............

Kho bên mềnh

Mua thuốc diệt chuột lại trúng nhầm thuốc nuôi chuột

Attachments

• Like
Reactions: Sumo_tintin
The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
À, theo tài liệu hướng dẩn của Storm thì phải đợi 3 - 6 ngày chuột nó mới chết.
Gói thuốc diệt chuột mình mua ko biết phải là Storm hay ko nhưng cũng là dạng tác động lên hệ đông máu của chuột, đến tối hôm qua là mới đúng 3 ngày, có thể mình phải đợi thêm vài ngày nửa xem sao.

Thank Anh 10.

• Like
Reactions: solopidi
Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Gói thuốc diệt chuột mình mua ko biết phải là Storm hay ko nhưng cũng là dạng tác động lên hệ đông máu của chuột, đến tối hôm qua là mới đúng 3 ngày, có thể mình phải đợi thêm vài ngày nửa xem sao.

Thank Anh 10.
Thuốc tác động lên hệ đông máu là sao bs nhỉ? Không lẽ làm hệ thống đông máu của chuột mất hiệu quả, như vậy phải làm nó chảy máu sau đó thì mới có tác dụng chứ.
Hay anh lập thớt thách đấu, gọi nó ra cho một xiên! :D

The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Thuốc tác động lên hệ đông máu là sao bs nhỉ? Không lẽ làm hệ thống đông máu của chuột mất hiệu quả, như vậy phải làm nó chảy máu sau đó thì mới có tác dụng chứ.
Hay anh lập thớt thách đấu, gọi nó ra cho một xiên! :D
Giống warfarin vậy đó anh, nó làm cơ thể mất khả năng tự cầm máu, tự xuất huyết trong ruột, não mà chết. Do xuất huyết, mất nước nên cơ thể rất khát nước, chuột hay tìm đến những nơi có nước để uống và .... chết.

• Like
Reactions: Alibibabibo
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com

Thank Anh 10.

Mềnh ko để ý chuyện nầy
Quan sát mấy con chuột cống thành tinh chỗ mềnh: nó ăn xong là đúng 40 phút sau người lừ đừ chạy vào bụi cỏ, lấy cây chọc vào người nó cũng ko phản ứng gì, chỉ giật giật, sau đó sặc ra máu miệng tùm lum rất ớn rồi chết cứng!

4i confirmed
Hạng B2
23/9/10
222
3.698
93
Cách nay 7-8 năm, mềnh nhớ có mua loại thuốc chuột, bột đen, rồi trộn thức ăn, chuột ăn vào, phải ra ngoài sáng chết mới chịu (do bị mù mắt hay sao á)
Lúc trước mềnh cũng tự làm cái bẫy tương tự vầy ở nhà (chuột cống thì phải lấy thùng to hơn)

Nhớ lại "cuộc chiến" giữa mềnh vs mấy con chuột cống là cuộc chiến trường kỳ và ác liệt :)

• Haha
Reactions: nqkhanhn