Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Mỗi khi tết đến là chúng ta có hàng khối thời gian để nâng ly chúc nhau, nào là "Không say không về", "lâu.. lâu..lâu...ta mới nhậu có một lần" kết quả là ông nào cũng quắc cái cần câu hay cho chó ăn chè luôn. Cái khó ở đây là quân số ngồi nhậu thì đông nhưng sân nhà chỉ có một người chìm xuồng tại bến nên nhậu xong thì mạnh ai về nhà nấy. Trong lúc xỉn say như thế này nên đường về nhà xa vạn dặm rất nguy hiểm.
Các bác nào có kinh nghiệm trận mạc hay cao kiến giải rượu nhanh tỉnh để các bác tài luôn an toàn trên xa lộ thì góp ý nhé.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Điều quan trọng là phải biết KIỀM CHẾ bác ạ. Chứ như các kiểu bôi đen của bác thì không có cách để giải rượu nhanh đâu ạ. (em cũng nhậu nhiều nên nghĩ vậy).

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Re:Mùa tiệc tùng đã đến, các bác làm gì để giải rượu ???

Nhân sâm, và mật nhân giã rụơu rất tốt. Có thể ngâm với rượu, nhầu xong làm một chum rất hiệu quả.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

Không có chất nào giải rượu nhanh đế lái xe về sau khi nhậu đâu. Hiện nay các hãng rượu cho pha thêm hoạt chất phụ gia để rượu được giữ trong gan rồi mới từ từ vào máu , để người ta uống được nhiều mà không say. Sau đó gan mới loại thải từ từ , chính thế lúc uống không say sau đó đi về mới say.

Hạng C
23/2/10
596
1
18

knine nói:
Không có chất nào giải rượu nhanh đế lái xe về sau khi nhậu đâu. Hiện nay các hãng rượu cho pha thêm hoạt chất phụ gia để rượu được giữ trong gan rồi mới từ từ vào máu , để người ta uống được nhiều mà không say. Sau đó gan mới loại thải từ từ , chính thế lúc uống không say sau đó đi về mới say.

Kinh.... quá.... nè

Hạng C
1/8/11
790
1.942
93
54

Cái này các bác phải luyện tập tuyệt chiêu "Nhất dương chỉ" của Đoàn Dự trong Phim Thiên Long bát bộ là được ngay. Dùng nội công ép rượu chảy qua đầu ngón tay
Em đang tập, thành công sẽ báo các bác

Hạng C
3/4/11
736
3
18
34
Hóc Môn, Hồ Chí Minh

Quan trọng là phải biết lượng sức mình. Tết sắp đến rồi, vui chơi ăn nhậu phải biết lo sức khỏe cho mình để còn đón Tết với gia đình đúng hok các bác.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông

Thì vụ SN OS9 cũng có nhiều cụ quắc cần đó thui. Cơ bản là biết kiềm chế. Xỉn rùi thì cứ xe ôm or taxi cho lành.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nhậu thì nhậu, phải nhớ chừa lại một lon cúng cùi để về.