Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Xin thưa: Rush xuất thân từ gia đình gia giáo, có tiếng tăm..kkk.

Trong phân khúc của nó (5+2 và tầm tiền lăn bánh ở SG/HN < 700) thì Rush là chiếc xe được trang bị nhiều tính năng an toàn nhất. Chấm hết!

Hiện tại do muốn lấy lại thị phần đã bị mất vào tay X/X-cross/Er/XL7nên TVN đang chạy nhiều chương trình KM, chạy sale cuối năm,..nên Rush thật sự là 1 chiếc xe đáng để cân nhắc.
Đây là lý do mà e vừa xuống lúa với tình yêu này đấy.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.519
3.092
113
TP.HCM
Bác phân tích chí lý quá, tiếc là thóc lúa dại ni ít quá :)
Nếu không đua chen thì mua còn này cũng ổn mà Bác, xăng cộ cũng xêm xêm mấy con 1.5 kia chứ có hao hơn bao nhiêu?! 1 năm mình đi đủ 7C được mấy lần?..mà so sánh hàng ghế 3? xe thì máy 1.5 đã yếu rồi, giờ còn tiếc vài xị xăng cho cả trăm km mà chạy xe rón rén như đi ăn trộm thì chán chết,..còn hệ thống dịch vụ hậu mãi, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế dễ tìm, giá rẻ.. của Toy thì rộng khắp là 1 điểm mạnh ko thể phủ nhận rồi.

• Like
Reactions: huynhtanloc
Hạng D
11/4/10
1.519
3.092
113
TP.HCM
Đây là lý do mà e vừa xuống lúa với tình yêu này đấy.

Cty mình mua con Rush này được 2 năm rồi, chạy được # 40.000km, xe chủ yếu chở 1-2 nv đi ctác nên ko thấy nó chật! Xe đi cày thì mua con này là hợp lý rồi..bảo dưỡng nhẹ nhàng, ăn xăng tầm 6-7L/100km đường hỗn hợp đúng như thông số của hãng công bố, Bác cứ yên tâm mà chạy!

Thật ra do ban đầu TVN định giá con Rush hơi cao, giờ giảm còn 630 chai là ok rồi, nếu giảm còn 600 thì tụi kia mệt mỏi luôn ấy chớ..vì con này trang bị khá tươm tất trong phân khúc, thương hiệu đáng tin cậy, hệ thống dịch vụ hậu mãi tốt, ngoài ra do lúc đầu TVN để tụi showroom chảnh chó nó bán hàng kiểu bia kèm lạc nên gây phản ứng tiêu cực với khách hàng. Giờ con Corolla Cross đã được Head TVN can thiệp kịp thời chứ ko thì đi theo vết xe đổ của con Rush nữa..

Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Cty mình mua con Rush này được 2 năm rồi, chạy được # 40.000km, xe chủ yếu chở 1-2 nv đi ctác nên ko thấy nó chật! Xe đi cày thì mua con này là hợp lý rồi..bảo dưỡng nhẹ nhàng, ăn xăng tầm 6-7L/100km đường hỗn hợp đúng như thông số của hãng công bố, Bác cứ yên tâm mà chạy!

Thật ra do ban đầu TVN định giá con Rush hơi cao, giờ giảm còn 630 chai là ok rồi, nếu giảm còn 600 thì tụi kia mệt mỏi luôn ấy chớ..vì con này trang bị khá tươm tất trong phân khúc, thương hiệu đáng tin cậy, hệ thống dịch vụ hậu mãi tốt, ngoài ra do lúc đầu TVN để tụi showroom chảnh chó nó bán hàng kiểu bia kèm lạc nên gây phản ứng tiêu cực với khách hàng. Giờ con Corolla Cross đã được Head TVN can thiệp kịp thời chứ ko thì đi theo vết xe đổ của con Rush nữa..
Cảm ơn Bác đã chia sẻ, nhờ vậy em có thêm tự tin về lựa chọn của mình. Đọc cmt của một số bác trên này thấy ko hưởng ứng Rush nhưng cá nhân e cho rằng 1 chiếc xe 7 chỗ với nội thất khá tươm tất mà giá 630tr là phù hợp với nhu cầu và mục đích sử dụng của rất nhiều bác có đk kinh tế trung bình như e nên thực sự em cũng ko dám mơ gì hơn :)

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Mua thời điểm này là ổn áp quá còn gì bác, rẻ hơn được mấy chục củ so với vài tháng trước.

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Có lúa để cân nhắc cưới vợ 2 thời điểm này là đã quá sướng rồi, em chỉ cần 1 con xe cỏ đi rồi mà cũng còn khó :D

Hạng B1
8/10/19
58
31
18
33
Nhìn chanh sả có kém dàn anh đàn chị mấy đâu, mà giá hơn sáu trăm lại hợp lý nữa. Em mà là bác e sẽ chốt luôn.

Hạng D
11/4/10
1.519
3.092
113
TP.HCM
Cảm ơn Bác đã chia sẻ, nhờ vậy em có thêm tự tin về lựa chọn của mình. Đọc cmt của một số bác trên này thấy ko hưởng ứng Rush nhưng cá nhân e cho rằng 1 chiếc xe 7 chỗ với nội thất khá tươm tất mà giá 630tr là phù hợp với nhu cầu và mục đích sử dụng của rất nhiều bác có đk kinh tế trung bình như e nên thực sự em cũng ko dám mơ gì hơn :)

Nhiều người ác cảm với con Rush là do chính sách bán hàng trước đây thôi, bản thân em cũng ko ưa gì cách bán hàng này, cũng lên đây chửi cho bỏ ghét, còn việc quảng cáo con Rush này nọ cũng chỉ là quảng cáo 1 chút thôi,..nhưng chuyện nào ra chuyện đó, con Rush này tính nó cũng như xe Toy nói chung, lành như cục đất, Bác cứ tin em đi. Mua xe Toy thì là xe phổ thông rồi, ai nói gì mặc kệ, miễn sao xe nó đem lại sự thoải mái cho mình và gia đình mình là ok, mua con Rush thì Bác cứ việc đổ xăng, thay dầu nhớt là vi vu chạy và bắt nó kiếm tiền cho mình, sau này rủng rỉnh thì mua bộ tam xe Đức.

Em chúc Bác hài lòng với sự lựa chọn của mình là lái xe an toàn trên mọi nẻo đường!

Hạng B1
12/9/19
62
51
18
32
Cuối năm là thời điểm hợp lý để mua nhiều loại mặt hàng lắm, vì đa số các hãng sẽ tung ra nhiều chính sách kích cầu, vậy thì khách hàng được lợi rồi :)