Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Cty mình mua con Rush này được 2 năm rồi, chạy được # 40.000km, xe chủ yếu chở 1-2 nv đi ctác nên ko thấy nó chật! Xe đi cày thì mua con này là hợp lý rồi..bảo dưỡng nhẹ nhàng, ăn xăng tầm 6-7L/100km đường hỗn hợp đúng như thông số của hãng công bố, Bác cứ yên tâm mà chạy!

Thật ra do ban đầu TVN định giá con Rush hơi cao, giờ giảm còn 630 chai là ok rồi, nếu giảm còn 600 thì tụi kia mệt mỏi luôn ấy chớ..vì con này trang bị khá tươm tất trong phân khúc, thương hiệu đáng tin cậy, hệ thống dịch vụ hậu mãi tốt, ngoài ra do lúc đầu TVN để tụi showroom chảnh chó nó bán hàng kiểu bia kèm lạc nên gây phản ứng tiêu cực với khách hàng. Giờ con Corolla Cross đã được Head TVN can thiệp kịp thời chứ ko thì đi theo vết xe đổ của con Rush nữa..
Ăn xăng vậy thì rất phù hợp cho cánh chạy dịch vụ rồi.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Thế mới nói, việc quản lý các đại lý phân phối cũng vô cùng quan trọng, nó quyết định sự thành bại, yêu ghét của khách hàng dành cho sản phẩm.
Bác nói chuẩn, đa phần anh e đều ghét kiểu bán bia kèm lạc nên về lâu dài Toy nên quản tốt vấn đề này nếu ko muốn háng ề :)

Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Xin thưa: Rush xuất thân từ gia đình gia giáo, có tiếng tăm..kkk.

Trong phân khúc của nó (5+2 và tầm tiền lăn bánh ở SG/HN < 700) thì Rush là chiếc xe được trang bị nhiều tính năng an toàn nhất. Chấm hết!

Hiện tại do muốn lấy lại thị phần đã bị mất vào tay X/X-cross/Er/XL7nên TVN đang chạy nhiều chương trình KM, chạy sale cuối năm,..nên Rush thật sự là 1 chiếc xe đáng để cân nhắc.
Các hãng càng cạnh tranh thì dân chúng e lại càng được nhờ

• Like
Reactions: machoi
Hạng D
8/1/19
1.576
2.201
121
dạo này lên os toàn thấy Rớt nhỉ, tình hình ko khả quan năm sau bị khai tử k chừng, PR mạnh lên nữa mấy sêu ơi !

Hạng D
14/8/09
1.278
3.631
113
41
Biên Hoà
Rush ngon, đèn tự động, máy lạnh tự động, gạt mưa tự động. Máy 1.5 đi đường hỗn hợp khoảng 7.5l/100km. Dẫn động cầu sau.
Đặc biệt.... tầm nhìn cao hơn Xpander.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cảm ơn Bác đã chia sẻ, nhờ vậy em có thêm tự tin về lựa chọn của mình. Đọc cmt của một số bác trên này thấy ko hưởng ứng Rush nhưng cá nhân e cho rằng 1 chiếc xe 7 chỗ với nội thất khá tươm tất mà giá 630tr là phù hợp với nhu cầu và mục đích sử dụng của rất nhiều bác có đk kinh tế trung bình như e nên thực sự em cũng ko dám mơ gì hơn :)
Ngoại trừ con Rush có thể bị khai tử vào năm sau 2021

Toyota Rush sẽ bị khai tử vào năm sau (otofun.net)

không biết VN có bị ảnh hưởng không, nhưng thấy tin tức vậy thì cũng lo chứ.

• Like
Reactions: Nguyễn Quý
Hạng D
11/4/10
1.516
3.086
113
TP.HCM
Ăn xăng vậy thì rất phù hợp cho cánh chạy dịch vụ rồi.

Con Rush cty em 2 tuổi, 40.000km, đồng hồ báo nó uống xăng như vậy nè Bác: Khoảng 6,3L/100km đường hỗn hợp Trip B em thống kê 7.500km..em có nói tài xế kiểm tra theo thực tế thì cũng đúng theo đồng hồ xe báo.

Attachments