Tư Vấn Chia Sẻ Mua vè che mưa nhờ các bác!

Hạng B2
20/2/08
365
2
18
otosaigon.com
Chào các bác ! Em muốn mua một bộ vè che mua cho xe cỏ nhà em nhung không biết chỗ nào bán (Vì là vè của Toyota Corola 1999 nên ra mấy chỗ cửa hàng họ bảo đời này không có) có bác nào biết chỉ giùm ! Cảm õn các bác !

Hạng C
5/1/08
710
3.108
93
TP.HCM
Theo em bác ko cần dán cái của khỉ đó làm gì cho tốn tiền. Nói thật là xe em cũng có mà em cũng chẳng thấy nó có tác dụng gì mấy. Đôi khi dán ko chặt nó rớt lên rớt xuống chỉ tổ nhức đầu thêm.

luuquoc2007 nói:
Chào các bác ! Em muốn mua một bộ vè che mua cho xe cỏ nhà em nhung không biết chỗ nào bán (Vì là vè của Toyota Corola 1999 nên ra mấy chỗ cửa hàng họ bảo đời này không có) có bác nào biết chỉ giùm ! Cảm õn các bác !

Bác ra tiệm Kim Cương trên đường ADV, Q5 từ Nguyễn Văn Cừ quẹo vào chưa tới TBT, nằm bên tay phải. Có 1 em trai nó nhiệt tình ướm thử lắm. Em cũng lắp ở đó phải lấy 2 bộ để gắn trước sau vì nguyên bộ không đúng cỡ. 150K 1 bộ. Xe em Proton nên hơi khó tìm đồ.

Hạng B2
13/11/09
124
4
18
dán thêm vè mưa cũng có tác dụng đấy các AE ạh, khi đi dưới trời chúng ta đóng kín cửa, không khí trong xe thật khó chịu. nếu hạ kính xuống 1 xí, không khí bên ngoài tràn vào thật là dễ chđồng ý vốió cùng ý kiến với mình giơ tay nhé

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
bapbapvn nói:
dán thêm vè mưa cũng có tác dụng đấy các AE ạh, khi đi dưới trời chúng ta đóng kín cửa, không khí trong xe thật khó chịu. nếu hạ kính xuống 1 xí, không khí bên ngoài tràn vào thật là dễ chđồng ý vốió cùng ý kiến với mình giơ tay nhé

Phải sưởi kính lái cho khỏi đóng sương mù nửa bác ơi

Tập Lái
7/9/09
36
2
8
Xe em gắn cái này chỉ tiện dùng khi hút thuốt trong xe vào lúc trời mưa. Tuy nhiên, tuần trước em đi Vũng Tàu chạy mới khoản 100 Km/h thì bên phụ bay mất tiêu 1 cái.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.394
113
đây
đúng lợi bất cập hại... em mới dán xong cũng muốn tháo ra... vì xấu và vướng khi rửa xe, còn hạ kính cũng chỉ đc tí ti không thoát nhiệt là bao nhiêu cả, chạy cao tốc thì nó xém bay mất 1 cái :confused:

Hạng B2
13/11/09
124
4
18
khi đi dưới trời mưa, AE muốn kính lái không bị mù thì nên dùng 1 ít nước rửa chén pha với nước, sau đó lấy khăn nhúng vào dung dịch vừa mới pha, vắt bớt nước.cuối cùng là dùng khăn lau lên kính, đảm bảo kính sẽ không bị mù.không cần sưởi kính các bác ah. cho em biết ý kiến của các bác nhé !!!!!

Hạng B2
29/7/07
104
4
18
Nhân tiện xin hỏi các bác muốn cắt ngắn bớt vè che mưa để không che khuất kính chiếu hậu thì dùng công cụ gì ? cưa sắt ? dao ?....
Cám ơn các bác