Hạng D
15/11/07
2.535
10.842
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
em đánh 320g cây vợt ko chịu đè trái banh nó đi suống,banh nó cứ bay trên trời,đánh 352g từ động cây vợt nặng quăng ra đè trái banh nó suống sân ,hồi đó em học ông nhật bản kỹ thuật quang tay forhand nên đánh vợt nặng khỏe re
Bác còn số ông Nhật ko ... em muốn sửa quả thuận tay

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Bác còn số ông Nhật ko ... em muốn sửa quả thuận tay
trước em học ông nhật,có người việt phụ dợt,còn ông chỉ ngồi coi chỉ kỹ thuật và sửa cú,nên phí 500k/tiếng,em chỉ biết số thằng quăng banh,mà hình như đợt này ông nhật dợt banh cho đám người nước ngoài,chỗ nhà văn hóa thanh niên thì phải,em lâu rồi ko lưu số

Hạng D
15/11/07
2.535
10.842
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
trước em học ông nhật,có người việt phụ dợt,còn ông chỉ ngồi coi chỉ kỹ thuật và sửa cú,nên phí 500k/tiếng,em chỉ biết số thằng quăng banh,mà hình như đợt này ông nhật dợt banh cho đám người nước ngoài,chỗ nhà văn hóa thanh niên thì phải,em lâu rồi ko lưu số
Bữa nào bác quay cái clip ngăn ngắn bác dợt vài trái thuận tay cho tụi mình học hỏi với ... sao quả thuận tay ra lực ko ngon .... bữa đực bữa cái bác ạ ...

• Haha
Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
Kèo trái như anh là đỉnh. Khó chịu cho đa số đám kèo thuận phải, Nad mà xài tay thuận thì chắc top 100 may ra
vậy đám tay phải ko biết ép trái Nadal (đánh vào phải tay Nadal) hả a? Chẵng lẽ họ ko biết mà cứ đánh vào phía trái cho Nadal tán lại?
Tay trái tay phải gì cũng đều có 1 bên thuận 1 bên nghịch hết.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
19/10/13
426
4.554
93
vậy đám tay phải ko biết ép trái Nadal (đánh vào phải tay Nadal) hả a? Chẵng lẽ họ ko biết mà cứ đánh vào phía trái cho Nadal tán lại?
Tay trái tay phải gì cũng đều có 1 bên thuận 1 bên nghịch hết.
Tỷ lệ thuận tay trái là 10%. Nad củng thuận tay trái phải không anh ơi?

Hạng C
5/2/09
594
4.201
93
Em thấy đa phần các a chơi amateur được khoảng 10-15 năm đều ra vợt theo kiểu cũ, dạng chữ C, và không có follow throught (giống như đẩy bóng), nên bị chậm và thiếu lực trong cú thuận.
Hiện có rất nhiều video hướng dẫn cách ra vợt hiện đại. Xem và tham khảo cũng cải tiến ít nhiều, nếu còn đam mê môn này, chứ không phải chỉ ra sân cho vui rồi tụ lại tập tạ ly.

• Haha
Hạng D
16/7/13
1.304
14.445
113
nghe là biết anh nhờ mua là đại da!
Mua vợt chẳng có thông số, chỉ quan tâm đến đắt tiền, mua cho cây của Fe đờ rờ đánh cho gãy tay chơi đi bác chủ
Không...chơi cây của Nadal á....woanh banh còng đã lun....hehehe