Tập Lái
24/7/17
14
31
13
35
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, tuần này mình bắt đầu đi thuê lái thử trong ngày các xe hạng A trước để có cảm nhận cho riêng mình, đặt mục tiêu mỗi tháng thử......... 1 xe. :p

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, tuần này mình bắt đầu đi thuê lái thử trong ngày các xe hạng A trước để có cảm nhận cho riêng mình, đặt mục tiêu mỗi tháng thử......... 1 xe. :p
thử xong chắc thuê xe chạy luôn khỏi mua quá...

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Attrage: nhẹ nhàng với số tiền này.
Ertiga: cố được thì sau này khỏi lăn tăng đổi xe theo nhu cầu muốn rộng tí, đi xa thoải mái hơn.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
20/11/20
110
120
43
Làm như bác thì chắc chắn sẽ tìm được chiếc xe mình cần nhưng thực tế ít người làm được. Lúc em tính mua xe thì em đã ưng 1 em rồi và cũng là mua lần đầu nên chỉ lựa chọn mấy em trong phân khúc, tầm tiền mình có nên không khó đưa ra quyết định. Chỉ gom lúa mà hốt em đó về thôi. Thật ra mỗi người đã có cái ghu riêng nên có người vẫn chon xe Hàn dù nghe đồn không bền, có người vẫn chọn xe Nhật dù mọi người chê nội thất như chuồng con gì ấy. Em khuyên bác là mình đã chon tầm tiền nào thì nên giữ trong khoảng ấy đừng nghe mấy bác khác cứ thêm chút nữa, thêm chút nữa là vỡ kế hoạch bác ạ.

Hạng B2
15/1/12
155
48
28
Mua xe 450 triệu lăn bánh - bài toán dễ mà khó

Khách em đang gửi bán con Fadil Plus bản nâng cao vừa đi được 1600km đăng ký năm 2021. Do nữ tay lái yếu nên muốn bán lại ạ. Gía sẽ rẻ hơn mua mới 60tr ạ. Các Bác có nhu cầu lhe em nha 0977222622

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
1. Xe cũ của người quen, rõ nguồn gốc: mua
2. Xe mới và đóng đính 450 thì quất Fadil hoặc Morning là ổn áp.

Mà đã mua xe rồi thì cứ daily use luôn cho nó đỡ phí, tội gì mỗi ngày vẫn phải đi xe máy? Đậu 1 chỗ chỉ để cafe, cuối tuần vi vu thì thật sự là đang để "tiêu sản" nó đóng bụi.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.730
113
1. Xe cũ của người quen, rõ nguồn gốc: mua
2. Xe mới và đóng đính 450 thì quất Fadil hoặc Morning là ổn áp.

Mà đã mua xe rồi thì cứ daily use luôn cho nó đỡ phí, tội gì mỗi ngày vẫn phải đi xe máy? Đậu 1 chỗ chỉ để cafe, cuối tuần vi vu thì thật sự là đang để "tiêu sản" nó đóng bụi.
tùy vào môi trường xung quanh cái xe mà chủ xe quyết định dùng thế nào nữa bác
bác làm cơ quan nhà nước mà hàng ngày đi làm bằng ô tô, trong khi lãnh đạo vẫn đi 2 bánh thì bác sẽ thấy ngay.
450 triệu mua attrage để dc xe rộng và cốp sau.
fadil ko recommend lắm