Thảo Luận Chung Mua xe chạy Grab có khả thi?

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Grab nó áp dụng tỉ lệ nhận chuyến, tỉ lệ hủy, tỉ lệ hoàn thành và đánh giá * của kh dv txe rất khắt khe, gần như là có cuốc là a phải chạy, đa số những ng mua xe chỉ nghĩ mua cái xe rồi ra quán cf rung đùi có kh thì chạy, ko thích thì bỏ qua.
Mở app bỏ trôi 2 chuyến thôi thì bác nên xách xe về hoặc đi uống cf nếu chỉ chạy part time.
Ai chạy part time qua rồi sẽ biết rằng họ chỉ đi dọn rác những chuyến 25k -30k mà đi đón 2-3km mà vẫn phải nhận nếu ko sẽ bị khóa tk 1 ngày ko xa.
Nếu như là bác với e mà xách xe ra chạy part time để kết hợp trồng rau sạch thì ok còn với ng thân nhà bác e khuyên chân thành nên tìm công việc khác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Grab nó áp dụng tỉ lệ nhận chuyến, tỉ lệ hủy, tỉ lệ hoàn thành và đánh giá * của kh dv txe rất khắt khe, gần như là có cuốc là a phải chạy, đa số những ng mua xe chỉ nghĩ mua cái xe rồi ra quán cf rung đùi có kh thì chạy, ko thích thì bỏ qua.
Mở app bỏ trôi 2 chuyến thôi thì bác nên xách xe về hoặc đi uống cf nếu chỉ chạy part time.
Ai chạy part time qua rồi sẽ biết rằng họ chỉ đi dọn rác những chuyến 25k -30k mà đi đón 2-3km mà vẫn phải nhận nếu ko sẽ bị khóa tk 1 ngày ko xa.
Nếu như là bác với e mà xách xe ra chạy part time để kết hợp trồng rau sạch thì ok còn với ng thân nhà bác e khuyên chân thành nên tìm công việc khác.
Cảm ơn những đóng góp của bác, em sẽ lưu tâm!

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Dù là full time hay part time thì cũng là hình thức bào cái xe ra ăn dần thôi bác.
Thời còn uber thì chỉ cần a chăm chỉ nỗ lực là có ăn, có dư.
52 tuổi thì mà nghỉ thì ráng kiếm công ty nào đó hay lấy 400 đó tự làm gì nho nhỏ rồi đóng thêm BHXH tự nguyện thêm vài năm nữa rồi lãnh lương hưu. Cày grab nghi mất luôn 400 đó quá

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
52 tuổi thì mà nghỉ thì ráng kiếm công ty nào đó hay lấy 400 đó tự làm gì nho nhỏ rồi đóng thêm BHXH tự nguyện thêm vài năm nữa rồi lãnh lương hưu. Cày grab nghi mất luôn 400 đó quá
Cậu e chạy Part time anh ơi, ban ngày bán cà phê milano, thu nhập từ chạy xe là phụ ạ

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
trời vậy cũng có của ăn của để, xe chắc thỏa mãn ước mơ mua ôtô, chiến ngay thôi nghĩ gì grab nữa :))
Cậu e cũng có tuổi, suy nghĩ ghim trong đầu bao đời nay là xe ô tô tốn kém lắm nên dù thích lắm nhưng vẫn sợ, bởi v mới tính đường chạy grab đó a

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Mua con xe. Cho vào MaiLinh. Tiền Logo 3tr/tháng. Còn nhiêu tự xử. Đồng phục hơn triệu nữa.
Option kem theo:Có logo,hộp đèn,đồng hồ,bộ tem thời trang.
Muốn chạy lúc nào tuỳ. Ngoài ra chắc ko còn cách khác
p/s: ngày bình quân 700-hơn triệu. Hôm này hôm kia.
Thú vị á bác, bác có thể chi tiết giúp e đc k ạ?

Hạng D
21/6/11
1.049
4.522
113
38
Mua con xe. Cho vào MaiLinh. Tiền Logo 3tr/tháng. Còn nhiêu tự xử. Đồng phục hơn triệu nữa.
Option kem theo:Có logo,hộp đèn,đồng hồ,bộ tem thời trang.
Muốn chạy lúc nào tuỳ. Ngoài ra chắc ko còn cách khác
p/s: ngày bình quân 700-hơn triệu. Hôm này hôm kia.
Bỏ ra 300k thì phải chạy được 2tr mới thu về được 700-hơn triệu chưa trừ tiền xe và muốn được thì phải cày cả ngày chứ part time như Cậu cụ chủ thì lại nuôi Ngân hàng, Mai Linh, Cây xăng và Gara.

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Mua xe
Lên Mai Linh đăng ký. Đóng tiền đồng phục hơn triệu.
Tháng 3tr tiền logo. Nó dán logo,hộp đèn đông hồ taplo.
Đi làm mặc đồ Mail linh hay ko tuỳ bác. Nhưng nên mặc vì khách sợ xe dù.
Yêu cầu xe màu trắng hoạc màu ghi. Màu tối ko nhận.
ngày chạy 700-hơn triệu là bth, nhưng chỉ đủ trả bank có dư tí phê, thuốc. Có chạy có tiền.
Nói tóm lại đưa xe vào thì bác y như taxi. Khác ở chỗ là sáng ít phải 5h dậy ra cây xăng điểm danh đưa tiền. Muốn chạy líc nào chạy. Tuần ra cây xăng điểm danh 1-2 lần 5h sáng ( vì 6h nhân viên về).
Hết bank trả logo xe của mình. Vào Sun hay ML đều đc cả. Sun có vẻ ngon hơn.
Xe hoàn toàn k vay bank ạ, nhưng nếu v thì chở ng nhà ra sao, xe mình k lẽ k đc chở :))