Thảo Luận Chung Mua xe chạy Grab có khả thi?

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Mua xe
Lên Mai Linh đăng ký. Đóng tiền đồng phục hơn triệu.
Tháng 3tr tiền logo. Nó dán logo,hộp đèn đông hồ taplo.
Đi làm mặc đồ Mail linh hay ko tuỳ bác. Nhưng nên mặc vì khách sợ xe dù.
Yêu cầu xe màu trắng hoạc màu ghi. Màu tối ko nhận.
ngày chạy 700-hơn triệu là bth, nhưng chỉ đủ trả bank có dư tí phê, thuốc. Có chạy có tiền.
Nói tóm lại đưa xe vào thì bác y như taxi. Khác ở chỗ là sáng ít phải 5h dậy ra cây xăng điểm danh đưa tiền. Muốn chạy líc nào chạy. Tuần ra cây xăng điểm danh 1-2 lần 5h sáng ( vì 6h nhân viên về).
Hết bank trả logo xe của mình. Vào Sun hay ML đều đc cả. Sun có vẻ ngon hơn.
thêm nữa sun nếu như ngày nào mình kg chạy thì phải đóng 180k " hụi chết " , còn chạy thì chia phần trăm ( hình như hơn 10% )

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Chở thoải mái. Chở ai cũng đc. Vì xe b ko có mắt cảm biến ghế.
Còn xe hãng có mắt laze cảm biến. Mấy bác taxi lấy xe chở vợ đi ăn ngồi phải rút chân lên. Thọt xuống cái mất 7-8k
Bác chém hơi quá rồi, lên xe là cảm biến nó bắt được hết chứ rút chân lên là cách đây 15 năm rồi.

Đã vô taxi chạy thương quyền là phải chịu phí điện đàm thương hiệu và khoan lỗ đầy xe gắn camera. Bên Vinasun nó còn lấy tiền theo doanh thu mịn 15% nữa chứ không lấy fix 300k đâu.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mới trả con i10 nát MaiLinh để tập lái cách đây 3 tháng mà giờ vậy ghê vậy r sao.
Tiện thể mới nhét con Accent góp bank đc 1.5 tháng. Chỉ dán chứ ko khoan như xe của nó nhé bạn. Cần sẽ có clip. Thông tin đến ae là phải thực tế chứ ko xạo l chém gió.
Nói về Mai Linh có thể đúng nhưng đối với Vinasun thì lại sai.

Vinasun nó thu phí điện đàm với thương hiệu theo doanh thu nên phải kiểm soát.

Xe của Vinasun giờ nó cho tài xế thuê theo ngày nên dù có gắn camera cảm biến khắp xe thì cũng không liên quan đến Hãng, chở ai cũng được, không lấy tiền cũng chằng sao. Xe thương quyền của Vinasun thì lại khác, chở vợ con đi chơi mất phí 15% tổng cước đó.

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Mấy bác làm đầu óc em quay mồng mồng rồi =,= nghe vụ chở ng nhà mà tốn tiền nghe chán ghê!

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Chạy Grad trấn thủ khu này khu kia là khó nha bác. Chỉ trấn thủ lúc xuất phát thôi, sau đó tùy vào khách đi đâu thì ta lại từ đó đi tiếp. Em hồi nghỉ cty lúc rỗi cũng chạy thử rồi, ban đầu chạy thấy cũng được sau khoản 2 tháng là ngáp rùi hoặc chạy cuốc ngắn. Vì Grab ưu tiên lính mới thì phải, có thể em ở tỉnh nên nó khác tp. Em nghỉ chạy ngày kiếm 500k chắc được . Sau 2 tháng chạy em thôi Grab luôn rồi

• Like
Reactions: Bảy Thành
Tập Lái
9/4/18
5
1
3
35
Tóm lại cho nhanh. Chứ nói nhiều ko hay
VinaSun mình ko biết.
Mua xe,gửi Mailinh nó làm hồ sơ xong dán tem,hộp đèn,gps, dán đồng hồ cước. tháng đóng 3tr. Chạy hay ko Mailinh ko cần biết,chỉ biết tháng đóng tiền cho nó . Xe mình thì muốn chở ai cũng đc.muốn đi đâu cũng đc.
Hết

• Like
Reactions: Bảy Thành
Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
Tóm lại cho nhanh. Chứ nói nhiều ko hay
VinaSun mình ko biết.
Mua xe,gửi Mailinh nó làm hồ sơ xong dán tem,hộp đèn,gps, dán đồng hồ cước. tháng đóng 3tr. Chạy hay ko Mailinh ko cần biết,chỉ biết tháng đóng tiền cho nó . Xe mình thì muốn chở ai cũng đc.muốn đi đâu cũng đc.
Hết
zậy 1 ngày nó thu 100k. còn phần trăm cước trên doanh thu sao bác?