Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Bác mới hỏi ý kiến mà nhiều người đã đăng bán. Vậy là đủ hiểu đó bác. Chi phí để sửa chữa một chiếc VW sau 3 năm sử dụng ko nhỏ tí nào đâu bác. Xe mới thì bao h đi cũng sướng hơn xe cũ trong vòng 10k km nhe bác. Vote cho new focus

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/7/13
94
0
0
Nếu chỉ nghĩ đến chi phí sửa chữa thì chọn Toy cho lành.
Và nếu để trải nghiệm cảm giác lái, công nghệ hiện đại và đặc biệt là tính năng an toàn cho lái xe và hành khách thì xe Đức là lựa chọn số 1.

Với danh hiệu đạt tiêu chuẩn an toàn 5 sao được đánh giá bởi EURO ENCAP thì VW Polo - giải pháp tinh tế cho dòng xe đô thị.

Thân chào!

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Vấn đề là Volkswagen trong tiếng Đức là "nhân dân", đây là dòng xe đại chúng ở châu Âu. Dân châu Âu dùng xe này nhiều nhất. Phụ tùng của VW ở châu Âu cũng rẻ. Nhưng khi về VN thì nó mang mác xe Đức nên "tự nhiên" lên hạng cạnh tranh giá với Mec và BMW. Và giá phụ tùng cũng lên hạng nhằm cạnh tranh với Mec và BMW. Việt Nam đúng là đất nước của những điều vô lý

Hạng B2
3/7/12
334
20
18
ncngoc nói:
Vấn đề là Volkswagen trong tiếng Đức là "nhân dân", đây là dòng xe đại chúng ở châu Âu. Dân châu Âu dùng xe này nhiều nhất. Phụ tùng của VW ở châu Âu cũng rẻ. Nhưng khi về VN thì nó mang mác xe Đức nên "tự nhiên" lên hạng cạnh tranh giá với Mec và BMW. Và giá phụ tùng cũng lên hạng nhằm cạnh tranh với Mec và BMW. Việt Nam đúng là đất nước của những điều vô lý
em xin lỗi bác chút xíu..theo bác thì về VN thì em nó bình dân như thế nào? Nếu bác so về option hay gì thì cho em hỏi...xe Camry 2.5Q tại VN giá hơn 1.2ty...thì bác cho em hỏi xe này là xe sang hay xe bình dân???còn về phần giá thì bác cho em hỏi có khi nào bác tự hỏi giá xe Nhật và Hàn có cao ko? hay là chỉ so giá xe Volkswagen cao ko thôi?.
còn chi phí cho xe sau này thì bác lấy căn cứ gì mà nói giá phụ kiện phụ tùng cho xe Volkswagen cao bằng xe mer và bmw. thứ 2, volkswagen là hãng mẹ của audi và các hãng danh tiếng khác. hiện audi và Volkswagen là dùng chung đồ nhiều nhất khoảng 50% trên 1 xe, mai em nói bên hãng audi hạ giá xuống bằng volkswagen cho bác nhờ nhé.....
p/s mer có vài dòng lắp ráp trong nc nhé bác hehe.
còn câu nói VN là đất nước của những điều vô lý..em tán thành với bác đó....ai cũng đòi này đòi nọ mà chả muốn bỏ tiền ra..hehe

Last edited by a moderator: